Review lệnh GU tối 28/7 tiếc nuối

chào mọi người và đây là cách nhìn của mình

sau đó mình vào tf nhỏ hơn

mình tưởng sẽ tạo mô hình 2 đỉnh ở klv và đâm xuống, sau đó mình tp về fibo 50 và 61,8 ,kết quả bùm …có lúc mình đã đạt hơn 3R nhưng kết quả vẫn hoà vốn …

6 Lượt thích

mình thì tp ngắn về đỉnh cũ rồi cũng hòa vốn

1 Lượt thích

m cũng canh ở khu vực này nhưng k vào kèo như vậy. b xem nến có thể thấy phe mua hung hãn lắm

1 Lượt thích

Lệnh này mình đánh khung 15’ tiếc quá SL về hòa vốn

Với mình thì cả chỗ này là đi ngang, không rõ xu hướng

Gọi là cơ hội bán nhưng nó cũng không quá cao bằng việc giá đã hình thành 1 xu hướng rõ ràng đâu. Bán phải rất thận trọng vì dễ SL.

Nhưng ở trong trường hợp này

thì bán là quá nguy hiểm rồi. Chưa nói đến việc momentum tăng lại đang quá mạnh nữa. Lần sau bạn thử chốt lời từng phần xem. Giá được 2R 3R mà ổn chốt 1 nửa ra ở những trường hợp này và gồng xem. Vừa tự tin mà SL thì vẫn có lời.

16 Lượt thích

Đây là ý kiến của mình
Xu hướng đã tăng lâu nên tìm lệnh bán

7 Lượt thích

Vào lệnh giống b nhg tp tham xuống tận dưới đi ngủ sáng dậy sl luôn

2 Lượt thích

mình phân tích giống bạn nhưng vào lệnh ở đỉnh thứ 3 chốt tp ở -0.62 , ăn ít mà bền :))

1 Lượt thích

Đêm qua có tin FOMC là tin lãi xuất của đồng USD, thường thì khi có tin của FOMC và tin Nonfarm thì giá rất dễ quét 2 đầu, và tạo ra các Trap để quét Stoploss, nên thường trước tin mình ít vào lệnh. Mặc dù pp của Admin Medio không quan tâm tới tin tức, nhưng đa số những lúc có tin quan trọng đều xuất hiện những Trap quét SL.

2 Lượt thích

mình thì tp dài hơn nên ko khớp á

2 Lượt thích

cảm ơn ad ,dù tiếc nhưng ko sao ,lệnh này e hoà

1 Lượt thích

lần sau cho nhiều nhận định hơn nha, mình thấy bạn nhận định rất hay

2 Lượt thích

m thì nhìn ntn nên ko có gan bán

2 Lượt thích

anh Trung share nhận định nên em vào share theo ạ.
Theo em thì đoạn này nó không có đâm xuống. đoạn đâm xuống nó chỉ là phá giá của vùng đi ngang.

1 Lượt thích

vào tf nhỏ vẫn sell đc dũng , giá chạy đẹp nhưng bảo toàn vốn nên a di sl về hoà ngay lập tức ,nói chung là định tâm để ko cay cú :grin: :grin:

2 Lượt thích

Hôm qua mình cũng định sell con GU này, mà nhìn EU thấy hình thành xu hướng rõ ràng hơn nên quyết định chỉ vào 1 lệnh EU. Chứ nếu vào GU chắc cũng SL vì giờ đó muộn quá mình cũng ngủ rồi, không thức để canh rời SL được :smiley:

3 Lượt thích

Lệnh này mình cũng vào nhưng không kịp thức dời SL luôn

1 Lượt thích

Mình cũng vào dk 1 lệnh như này tại keylevel fake và cũng dk 2R

Hôm qua thì mình không tìm được xu hướng giảm nên ko có lệnh bán. Mình chỉ đặt một lệnh limit như bên dưới mà nó chả thèm về đón mình

1 Lượt thích

Mình thấy giá chạy đến KLQT của TF H4 rồi mà sao buy thế được nhỉ