Review lệnh GU gần 2 ngày mới tp

sau khi có lệnh buy tp ntn.

Mình có vào m5 để lọc và xem xu hướng tăng mới thì thị trường nó chạy ntn.

lệnh này cảm xúc vì nó sideway khá lâu mình check thì nó cứ lên xuống.
Bài học rút ra mn có thể backtest là nếu ở tf lớn hơn 1 tf vào lệnh mà cái sóng hồi ở tf vào lệnh là 1 xu hướng thì khi cái xu hướng tăng bị phá nó hầu như sẽ về nơi bắt đầu. Còn nếu nó là sóng, và lọc ở tf nhỏ hơn 1 tf nó vẫn kiểu k rõ rang là xu hướng thì phải cần thận vùng fibo như th này, mấy hnay m backtest khá nhiều, ae có thể backtest lại.

11 Lượt thích

À cái lưu ý vào theo CTTT 4 chỉ là cái quy tắc của mình thôi nha, vì xác định cái đỉnh cũ rộng nên m vào toàn thua hoặc bị stophunt nên ms đặt ra cái quy tắc như thế, chứ ae nào vào theo cttt4 mà ăn thì cứ làm thôi, mỗi người 1 quy tắc mà :))

2 Lượt thích

hình ảnh
Chủ thớt cho hỏi bức hình trên chủ thớt xác định cái vạch vàng là klv qt hay đáy mà kéo Sl về 0 đó ạ

3 Lượt thích

Lệnh but thì xuống m5 cho là phá rồi nên sl k vào nưqx. Còn cái lệnh sell cũng dự đoán nó sẽ về đó mà gồng lâu quá chốt 3r :))). Ngõ rằng m5 phá thế là toang khúc sau luôn kkk

1 tuần sml với GU, May có AU gỡ lại

1 Lượt thích

em thấy bác hay vào lệnh limit ở klvqt đúng ko ạ?

1 Lượt thích

lúc đấy m xd nó là đáy cũ m15 giảm b.

bác vào nhiều lệnh thế, m trade mỗi gu, tuần vào có tầm 3,4 lệnh thôi, có tuần có 2 lệnh

1 Lượt thích

Bác vào lệnh giống e thế :)) sml kkk

1 Lượt thích

mấy bác trade tf nhỏ thế, đánh m15 cho nhàn :))

GU tuần này chạy mượt. :ok_hand:

lệnh 1 buy lênh mình đen dính ngay stophund. lệnh 2 thì Hòa chúc mùng b nhá. nhận định TT chính xác

1 Lượt thích

Thua 2 lần với thằng GU này, vẫn còn ngu lắm.

Thì cũng có 5 lệnh mà hụt 2 lệnh rồi bác, sl có 3 lệnh, vẫn ít mà. m5 vs m15 thì cũng phải 3,4 tiếng vào xem lần vẫn nhàn=))

1 Lượt thích

Tuần rồi GU chạy dễ chịu thật, có sóng vào có khác :joy: Tuy vậy có trường hợp này ae thảo luận xem sao. Lệnh này mình bị hòa vốn nhưng đang thắc mắc là nó chạy kiểu gì

2 Lượt thích

1 Lượt thích

tuần này AU chạy khá mượt, lệnh cuối giống hệt bác, nhưng mình đo FIbo thấy đáy cũ trùng, rồi ở đó có KL fake nữa, vào lệnh ngay đó nhưng dính SL

1 Lượt thích

kể cả đoạn đó ko phải phá vỡ thật m5 nhưng cũng đc coi là
phá thật m2 mà bác. Đánh theo khung m2 m5 thì cũng tương tự vậy thôi

m cũng thấy au chạy đẹp và tôn trọng KLQT, gu cũng tôn trọng KLQT nhưng tuần này chạy ko đẹp bằng au. con uj chạy nhiều lúc cũng rất đẹp nhưng đẹp để nhìn thôi, cứ vào lệnh là sl, khiếp luôn ko chơi uj nữa

1 Lượt thích

m cũng sl chỗ này. k biết ntn có hợp lý ko