[Review lệnh] GU cuối tuần 30/07/2021 - Góc nhìn và kinh nghiệm của mình

Hello ae, con GU cuối tuần vừa rồi mình thấy khá là hay vì xuất hiện nhiều cách nhìn đi cùng cách vào lệnh khác nhau. Medio cũng đã đưa ra góc nhìn của mình trong bài review lệnh GU đó. Đối với lệnh này thì mình có 1 góc nhìn khác sau đây mình xin chia sẻ nó.
Lưu ý: Góc nhìn này mình vẫn đang theo dõi và cần thêm nhiều thời gian cũng như nhiều trường hợp để củng cố nó. Hy vọng mng có thể note lại để cùng nhau xem xét.

1. Cùng xem qua 1 chút lý thuyết

2. Lệnh GU ngày 30/07/2021

11 Lượt thích

@lovegod @votung bài review của mình con GU đây, các bác vào xem và cho ý kiến về góc nhìn này của mình với nhé :grin: :grin: :grin:

3 Lượt thích

Theo mình thì cơ sở để bán dựa vào yếu tố H4 và D đã chạm vùng bán mạnh khá nhiều.
Còn về cấu trúc thì mình đồng ý với bác. Mình cũng nhìn như vậy nhưng bị SL như lệnh 1 của AD rùi hoảng quá không dám vào nữa ( tâm lí còn non ).
Dù sao cũng cảm ơn bác đã rv :stuck_out_tongue_closed_eyes:

3 Lượt thích

Giá đi bát nhào AD nói trong bài Sổ tay trader 2 là xu hướng đảo chiều xu hướng nhưng lại không về KLV TF lớn hoặc nơi bắt đầu xu hướng.
Còn như đồ thị giản đơn hình cuối có phải là dạng đó ko nữa :grin: :grin: ( vì trước đó là tăng thẳng cẳng)
Không biết bạn trade nhiều cặp không mà góc nhìn thị trường rất sâu
chúc mừng nhé

2 Lượt thích

Tàu ngầm đây rồi :))) Bác lặn hơi lâu đấy . :joy: :joy: :joy: chia sẻ hay .1 góc nhìn khác .Cảm ơn bác.

2 Lượt thích

Rất hay, đáng để học hỏi. Hy vọng thực chiến sẽ đúng nhiều

2 Lượt thích

Klqt giảm nó dịch xuống dưới rồi mà nhỉ???, Phá đẹp rõ ràng mà bạn vẫn cho rằng klqt ở chỗ mô hình 2 đỉnh

2 Lượt thích

Ko biết b kiểm chứng nó nhiều lần chưa?
Nhưng theo mình trường hợp gu này nó đúng bán xuống như b chẳng qua là tại nó đã chạm klv của khung lớn nên có điểm cộng để bán

1 Lượt thích

theo mình klvqt ở vùng chấm tròn màu vàng, hơi khác vs chủ tus. Ý mọi ng tn?

2 Lượt thích

Chào bác, cảm ơn bài phân tích của bác. Em lại có góc nhìn khác 1 chút, mong nhận được góp ý.

1 Lượt thích

Nếu th phá thật và kia là KLQT đi khi phá qua KLQT thì chỉ xét xh hướng giảm thôi chứ b. Thì theo mình giá nó chạy như này.

Ở lệnh 2 thì lại phải xét lại cái đoạn tăng kia xem phá đc KLQT tăng ở tf nhỏ chưa (theo m nghĩ tầm như ad ms vào đc lệnh ở tf 2p) nó là cơ hội khác r.

lệnh 2 của ad thì m thấy vào tf nhỏ thấy khá rõ cơ hôi.

2 Lượt thích

mình nghĩ đơn giản là thế này thôi, cái chỗ cao nhất mà bạn chủ thớt nói là klqt giảm, theo mình nó là vùng keylevel có lực bán xuống. Còn giá tạo xu hướng đỉnh đáy rõ ràng, thì KLQT xu hướng hồi mình xác định như hình bên trên, trường hợp xu hướng hồi bị phá, bạn có thể tp về đỉnh cũ cho an toàn, hoặc nhìn rộng ra và dự đoán xu hướng còn tăng tiếp thì có thể tp xa hơn, nên vùng cao nhất mà bạn nói là klqt mình nghĩ nó chưa chính xác. Tất nhiên bạn gặp nhiều trường hợp tương tự mà tỷ lệ thắng cao thì cứ áp dụng. Chả có ai đúng ai sai trong thị trường. Cứ win nhiều thì áp dụng :))

1 Lượt thích

hahaa ko hiểu sâu cái gì, bác toàn nói mấy cái chí mạng mà mình hiểu chưa đúng, lần này lại là cái giá đi bát nháo của ad nói (nó là đã đảo chiều xu hướng, còn trường hợp này là chưa). Mình chỉ xem 4 cặp AU, EU, GU và UC thôi, mà mình thấy UCAD có vẻ ko khả thi lắm, vì giá nó chạy kiểu sao ấy, lâu rồi ko vào đc lệnh nào nên chắc sắp tới mình sẽ bỏ.

Mình quên chưa ghi vào bài, mình đã bổ sung rồi:
Lưu ý: Góc nhìn này mình vẫn đang theo dõi và cần thêm nhiều thời gian cũng như nhiều trường hợp để củng cố nó. Hy vọng mng có thể note lại để cùng nhau xem xét.

Đúng là trường hợp này mình chưa kiểm chứng nhiều tuy nhiên ở đây ko xét đến là nó chạm key lv khung lớn hay ko, mình chỉ đang chia sẻ góc nhìn về cái cấu trúc của trường hợp này (TH3 trong bài). Ví dụ có trường hợp nó chưa chạm key lv nào mà xuất hiện cấu trúc như thế thì đấy sẽ cách mình snghi vào lệnh…

Đúng rồi bạn ah, mỗi ng sẽ tự phát triển góc nhìn và kinh nghiệm vào lệnh riêng cho từng trường hợp. TH3 này mình nêu ra cũng chưa gặp nhiều, cần thêm thời gian để kiểm chứng :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

Lệnh này đúng là hay vì có nhiều ng cho ra nhiều cách nhìn khác nhau. Mình chỉ chia sẻ cách mình hay làm khi xác định phá vỡ giả chỗ mà bác nói là 2 cây nến hồi đẹp. Còn bác vẽ cấu trúc thị trường như vậy và vào lệnh như thế là đúng rồi, ko có gì chia sẻ thêm.

1 Lượt thích

@vietnguyen4, @thaibinhninh ko hiểu sao lúc đấy mình lại bỏ qua chỗ đấy, h nhìn lại M5 có khi là nó đã hình thành key lv quan trọng thật.

2 Lượt thích

Lệnh này nếu xét thì là 1 lệnh ngược xu hướng trong bài cấu trúc thị trường 1 của ad trường hợp 4 xu hướng hồi. Giải thích thì có nhiều cách giải thích như tạo mô hình 2 đỉnh, chạm KVL khung lớn D. Còn lại thì mỗi người có 1 nhận định TT thời điểm đó có khả năng tăng tiếp luôn hay giảm điều chỉnh ở khung lớn hay giảm luôn. Dù sao cũng chúc mừng bạn!

2 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình.

1 Lượt thích

Lệnh này mình đánh thuận xu hướng. Và do tham nên đặt sl nhỏ cho tỷ lệ r:r cao và đã sl.