[Review lệnh]GU - 21/8, 17/9. An toàn thì vào lệnh, chưa tự tin thì bỏ, ăn ngắn không tham

Chào các bạn, hôm nay mình sẽ review 2 lệnh mình vào và 1 lệnh mình bỏ qua của cặp GU trong thời gian 21/8, 17/9.
Trước mình cũng có 1 bài review về việc an toàn thì vào lệnh và không nên tham lam ăn nhiều. Vẫn theo hướng đó nhưng bài này mình bổ sung việc thiếu tự tin thì không nên vào.

Lệnh 1: GU 21/8

Mình bắt đầu từ xu hướng giảm của H1 này

Ok. Mình sẽ phải kiểm tra cái đoạn mình kẻ kia đã phá hay chưa ở M15 Và còn tiếp tục giảm nữa không và giảm về đâu.

Kiểm tra giá còn xuống tiếp nữa không ở H1.

Giờ việc còn lại là tìm Entry với SL an toàn.
Mình chờ giá hồi rồi tính tiếp.
Đáy cũ không trùng vibo từ 0.5 - 0.618

Và rồi giá TP, và ko quên cancel bỏ lệnh thứ 2.

Lệnh 2: GU - mình bỏ qua vì không thấy tự tin.

Mặc dù bỏ qua nhưng mình vẫn muốn thử tìm điểm vào trong trường hợp mình vẫn vào lệnh xem sao.

Mình giải thích thêm vì sao mình không tự tin cần quan sát. Bởi không ít lần a Medio nói, giá vừa đảo chiều thì cơ hội xác suất nếu vô lệnh thì win rất cao. Và rồi sau này xuất hiện thêm case “Giá có thể chạy đúng trong TF lớn nhưng khá ngáo trong TF nhỏ”. Nên mình nghĩ cần quan sát để biết mà phân biệt.
Và cuối cùng giá đi như này, hết hồn @@.

Lệnh 3: GU - 17/9. Không tham lam, ăn vừa đủ

Và thêm nữa, hôm đó là tối thứ 6 rồi, nên khả năng giá về nơi bắt đầu xu hướng tăng là không dễ, có thể phải để lệnh qua đêm. Hơi rủi ro :smiley:
Và kết quả

Sáng thứ 7 dậy thấy giá chạy như này cũng không thấy buồn cho lắm vì mặc dù nhận định có khả năng giá về nới bắt đầu xu hướng tăng nhưng mình TP đc 3,5R rồi, cũng chọn PP an toàn rồi. Cũng vui vì không tham lam, vì nhỡ đâu nó không chạy theo như này thì lại tèo =)).

Cuối tuần chúc mọi người trong hội quán vui vẻ, đầy năng lượng cho tuần tới.

15 Lượt thích

chúc mừng bác, pic cuối bác chọn nhầm rồi sao kìa ?

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé, @Quang_Huy. Mình sơ xuất quá.

2 Lượt thích

mình cũng có lệnh này và eu,và mình cũng chọn tp vừa đủ.hnay giá chạy đẹp luôn.bảo tiếc không thì vẫn có 1 chút các bạn ạ

1 Lượt thích

tuyệt vời quá bạn. mong 1 ngày mình lên được level như bạn

1 Lượt thích

Toàn những lệnh chất lượng , với trực giác của bác bén quá …
So với những lệnh chính thống này của bác thì những lệnh mình vào thấy bèo bọt quá :grin:

1 Lượt thích

cảm ơn bạn. bài viết hay quá

1 Lượt thích