Review lệnh gu 2,5 ngày 13/8/2021

9 Lượt thích

M15 nhiễu quá. Mình qua H1 thì rõ quá rồi.

1 Lượt thích

B bắt kèo ghê thế,mình nhìn chỗ này nhiễu nhiễu bắt đc mỗi kèo này

1 Lượt thích

Mình soi 3 TF : m5,m15,H1. Nên đôi khi vào lệnh theo m5 lúc thì m15 lúc nào mà H1 nó giống SGK thì theo nó luôn :laughing:

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn nhé!
Cho mình hỏi chỗ này

Theo mình thấy phá đáy và hồi quá đẹp , thậm chí nó còn bonus thêm 2 cái KL fake luôn :))))

2 Lượt thích

chúc mừng bác chủ thớt
------------------ cũng thắc mắc như bác lovegod.

2 Lượt thích

Chúc mừng bạn. Hqua mình ko vào đc kèo này, nhưng mà ướm thử thì chắc cũng SL nếu vào vì mình toàn đặt 20 pip. Quả stop hunt chí mạng thật, phải những ng đặt 25 pip mới ăn. :smiley:

1 Lượt thích

chúc mừng bác, kèo này em cũng nhận định giống bác, nhưng em không vào lệnh, phần vì có tin, giá chạy thẳng đứng lên trên luôn lực nến chạy lên mạnh, tới sáng ra mình vẫn nhận định xuống, nhưng k tự tin để vào kèo này. tính để vào theo M15, khi có cấu trúc XH giảm, nhưng k tạo ra cấu trúc đẹp, nên k vào đc kèo nào luônnnnn

2 Lượt thích

Lệnh mình vào tuần này mình gồng nên có lúc ăn đc tổng 2 lệnh 6r rời sl cuôi cùng giá nó k xuống cái keylv bên dưới đã hồi về nên chỉ ăn đc hơn 3r 1 tí trừ đi 2 lệnh thua kia đc có hơn 1R.
Cái đường màu vàng là mình rời sl cả 2 lệnh về đấy r vì nó tạo cấu trúc giảm

1 Lượt thích

Kb bác giống e ko,chứ coN GU này m15 là phá giả e xuống m5 lọc nhiễu phá thật,nên chọn KL mới mà m5 cho là phá thật,3 cây nên đâm xuống rất đẹp,thế là đặt lệnh và toang sl,ko hiểu sao,nên m15 nó phá giả là phá giả,chứ lọc con GU này e chưa đủ trình thì phải,lọc xong toàn ăn sl,rõ ràng phá m5 rõ đẹp,nhiều khi ko hiểu luôn

1 Lượt thích

Em cũng vừa SL xong này bác :sweat_smile: lọc m5 thì rõ đẹp. Mà nó đâm thẳng qua luôn

Key fake 1 kiểu hồi đứng yên đấy,ko phải hồi,bác để ý cái râu nến,vs cả key 2 thì chưa phá đáy,vì xuống tận m5 mà nó kiểu ko rõ ràng kia thì mình đặt 1 lệnh tại klqt

1 Lượt thích

không biết các bác sao chứ em thì thấy nó chạy ntn =)) lệnh sell ở kia đơn giản là chạm đáy cũ H1 á

2 Lượt thích

Theo e thì như này

3 Lượt thích