Review lệnh GU : 19/10/2022

Chào Medio và mọi người, mình đã bỏ trade khá lâu vì nhiều lí do cá nhân mấy hôm nay quay lại hội quán thấy quá nhiều cái mới nhất là thêm phần dùng OB để vào lệnh, mình dành 1 buổi chiều để học hết các bài về OB và đã vào 1 lệnh GU ntn, mình kết hợp cả CTTT và OB nhưng vẫn không chắc là mình phân tích đã đúng chưa hay chỉ win vì may mắn. Nhờ Medio và các bạn cho mình ý kiến, Cám ơn tất cả mọi người!

3 Lượt thích

Chào bạn, lệnh này mình cũng vào và cũng đã TP được nhưng cũng hơi rén
Giá sau khi phá khối OB tăng lớn thì có thể nhận định được là giá sẽ giảm rồi
Nhưng tìm lệnh Sell ở đâu, trong con sóng này mình thấy có thể bán được tại 2 nơi, khối OB + KLQT M5 và khối OB + KLQT M15 bên trên, cái bên trên thì nó đẹp hơn nhưng cũng không thể không ăn thằng bên dưới được
Do đó mình quyết định vào ở cả 2 cái, nếu lệnh đầu mà thua thì tìm cơ hội mua lên khối OB bên trên luôn rồi sau đó lại bán xuống tiếp

Mình kéo entry lên để đạt tỉ lệ R:R là 1:3 và SL vẫn sau khối OB đúng và đủ

1 Lượt thích

mình cũng có win đoạn này đc 5R, mình ăn ở đầu con sóng. và đây là góc nhìn của mình theo CTTT

1 Lượt thích

Chúc mừng bác
Lúc mình check lại cái M5 thì thấy nó đã sử dụng nên đợi cái Ob trên
bị hụt mất kèo này

1 Lượt thích

Nếu với góc nhìn và phân tích của bạn ở trên thì lệnh đó ăn may rồi.
Nên dành thời gian khoảng 1-2 tháng nghiên cứu và backtest kỹ nhé.

2 Lượt thích

mình check cũng thấy nó bị sử dụng rồi nhưng bên trong nó vẫn còn 1 cái OB nhỏ nữa nên vào kiểu mạo hiểm thôi
Trong suy nghĩ vẫn luôn chuẩn bị sẵn bị SL và đợi cơ hội mua lên cái OB đẹp ở bên trên đó bạn

1 Lượt thích

haha kiểu thách m sl để bố vô kèo khác đây mà.
Tuần này mình có R rồi nên thận trọng hơn

cám ơn bạn đã góp ý.

1 Lượt thích

bạn có thể chỉ ra điểm sai dùm mình đc ko? thanks bạn

Mình thấy thế này

1. Bạn còn thiếu nhìn tổng quan, nhìn lên trên M15 vẫn còn Ob chưa sử dụng nữa,
    nhìn tổng quan để thấy được kế hoạch nếu SL
    Còn lệnh của bạn vào thì là theo M5 chứ ko phải M15
  2. Chỗ đó bạn đặt SL giữa giữa vậy kiểu hơi tâm linh,
    nếu đặt kiểu risk sát ob con thì đã sl
    Còn đặt kiểu an toàn thì phải là OB to hơn mới chính xác
1 Lượt thích

Yep… đồng ý với bác @huynh_nguyen_dang_cu

• Thứ nhất: là việc nhìn tổng quan để xem XH giảm còn có thể giảm tiếp không. Cái này mình chưa thấy bạn nói, không biết bạn có phân tích trước khi vào lệnh này không, hay chỉ đơn giản cưỡi trên con sóng giảm.
  • Thứ 2: việc vẽ OB chưa tới, OB đúng và đủ trong trường hợp này bao chùm cả vùng hồi. Còn OB nhỏ bạn xác định chỉ là OB con bên trong. Việc vẽ OB đúng và đủ sẽ giúp bạn có điểm SL an toàn hơn.

Ngoài ra, bạn có nói là dành 1 buổi chiều để học pp. Cái này thì, trừ khi là siêu thiên tài mới lĩnh hội được hết trong 1 buổi chiều, còn với người trần mắt thịt như chúng ta thì nên dành thêm thời gian. Nhanh thì vài tuần… không thì vài tháng để ngâm cứu, lĩnh hội và backtest nhé.

3 Lượt thích