[Review lệnh] GU 13/9 - 18/9. Một tuần không vui vẻ

xét cùng tpm15 đoạn bắt đầu nếu coi nó là sóng ? thì đoạn giá hồi nó cũng là sóng chứ kp xu hướng chứ b?

nơi bắt đầu là sóng thì cái khúc hồi cũng là sóng chứ sao coi nó là xu hướng dc b?, mà khúc hồi nhiễu như thế coi cái đáy kia là klv thì cũng khó khách quan

2 Lượt thích

M chưa hiểu ý b lắm. sóng đẩy là sóng, thì hồi cũng có thể là xu hướng bt mà b, có phải cứ sóng đẩy là sóng thì hồi cũng là sóng đâu.

Dạo gần đây mình thấy trị trường hay chạy kiểu bài CTTT4 nên backtest để ý thì nó hay xảy ra ở khu vực giá vừa đảo chiều hơn.

1 Lượt thích

ý là coi cái chỗ kia là sóng đẩy mà coi cái chỗ hồi kia là xu hướng có khách quan k ? trong khi giá nó đi như hạch chỗ đó?

1 Lượt thích

Cái này thì do b lọc nhiễu thôi, mỗi ng 1 kiểu mà, mình thấy nhiễu nên vào 1 lệnh ở KLQT h1 cho an toàn, còn th nào rõ ràng thì mình vào theo m15. Do kinh nghiệm thôi, thấy phương án nào an toàn thì làm b.

mình thì nghĩ cái chỗ hồi bé bé kia của sóng đẩy là klv vì vậy đấy là xu hướng, do fibo thì trùng nên mình vào dc lệnh 3, còn lệnh 4 thì mình vẫn k hiểu sao có thêt vào dc ở cái đáy đó nữa cơ

2 Lượt thích

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đặc biệt là lệnh 2 mình không nghĩ ra để mua lên mà chăm đợi nó lên mà bán xuống thôn.

Xác định khác key nên lệnh hơi khác

Vì đoạn này m hơi phân vân

1 Lượt thích

nó đi bát nháo nhưng vẫn đúng cấu trúc, nên muốn SELL thì SELL tại nơi bắt đầu của xu hướng giảm. P/án: an toàn. TH2 thì phải á bạn.

2 Lượt thích

Lệnh này nếu bác vào nhưng khi giá xuống KLV QT xu hướng hồi mà dời sl về điểm vào lệnh thì hòa vốn, do thị trường retest 2 lần lận bác ạ.

mình cũng nghĩ như bạn M5 thì là KLV quan trọng nhưng M15 chỉ là sideway. Nên lệnh này trước khi vô lệnh ở m5 thi vô xem m15 thấy vậy thì k vào. nếu xem M15 mà cũng là KLV quan trọng thì vào đẹp

1 Lượt thích

Anh medio xem giúp em lệnh thứ 2 của anh với ạ, em chưa hiểu tại sao lại buy được ở đó. Mặc dù xu hướng M15 đảo chiều thành tăng nhưng lại đụng vào KLQT H1 giảm rồi, nếu buy thì có vẻ hơi mạo hiểm không ạ?

Nếu xuống tf nhỏ mà 2 cái chỗ mình note (2 cái đoạn hồi) mà nó cũng chỉ là sóng hồi không phải xu hướng hồi thì mình coi cái KLQT giảm mình đã xác nhận là KLQT của cả cái xu hướng giảm luôn.

Còn nếu nó là 1 xu hướng hồi thì lại khác nhé.

Kiểu này này.

5 Lượt thích

Cảm ơn a, kiến thức mới. E cũng định mua lên đoạn này mà nhìn tf m30 thì ko có cơ sở để buy

1 Lượt thích

Cũng là một phương pháp. Nhưng người sử dụng thành thạo thì kết quả tạo ra cũng khác biệt hẳn nhỉ

1 Lượt thích

Cho em hỏi “tf nhỏ” mà anh nói là TF M5 M3 hay TF nhỏ là TF M15 thế ạ? Vì chỗ này là dùng M15 để lọc nhiễu cho H1 nên em chưa hiểu rõ TF nhỏ là TF nào ạ

:crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:
keylv H1 hay M15 chỉ là cái tên thôi mà. TF lọc nhiễu cũng chỉ là mình đặt tên nó thôi mà. Chung kết vẫn là đẹp thì được coi là hồi hay phá.

1 Lượt thích