[Review lệnh] GU 13/9 - 18/9. Một tuần không vui vẻ

cảm ơn Trung chia sẻ các lệnh trong tuần, với mình đây là cách học bài nhanh và hiệu quả nhất.! mình tuần vừa rồi là tuần vui nhất của mình, các lệnh mình vào đều dính limit và TP hết.

3 Lượt thích

m thì dính 2 lệnh vì nghĩ phát đầu là klv sai nên chọn klv trên

2 Lượt thích

Em cũng như bác, cứ phân vân mãi rồi kết quả dính 3 chỗ. Ác thiệt chứ cũng tại mình phân vân nữa hic

E thì vô tận 4 lệnh cơ,bất chấp cố gồng + giá vừa phá klv nó phải đi xuống-thua 1 lệnh nghĩ là nó sẽ lên klv trên và tiếp tục sell sell @@

1 Lượt thích

a cho e hỏi liệu kl m15 giảm có dịch chuyển xuống dưới chưa ạ?
ở timeframe 15, giá chưa thoát khỏi thân nến cây nến đỏ này và cho nó là sideway
xuống timeframe m5, hình thành cấu trúc giảm có đỉnh đáy rõ ràng, liệu kl m15 dịch chuyển xuống dưới chưa ạ?

e thấy tấm thứ 2 của a
mục 1. KLQT của xu hướng giảm
liệu đây xu hướng giảm m5 kok phải m15 đúng kok a?

2 Lượt thích

cùng thắc mắc hóng ké cùng bạn ạ!

mình hỏi lại cho chắc thui :slight_smile:
sóng đẩy m15 giảm, chính là xu hướng giảm m5 mà
và khi giá phá qua m5 giảm, đảo chiều thành tăng, thì giá sẽ đi theo timeframe h1
như bài cấu trúc thị trường bài 4. A trung có nhắc tới

1 Lượt thích

cảm ơn bạn! nhưng mình nghĩ chỉ tp đến klv tf lớn hơn thôi là klv qt m15 đó ạ! tiếp giá đã chạm đến đoạn klv m15 đó rồi nó có lực bán ở đó mà giờ lại buy lên lên mình mới hỏi đó ạ! nếu klv qt m15 nó chuyển xuống dưới rồi thì mình đã đc thông não ạ! k lăn tăn gì nữa mà nó đi theo bài a Trung viết
(cấu trúc thị trường 4)

1 Lượt thích

e thì có 1 chút may mắn nên đã vào được 2 lệnh sell , tổng tuần này thua 1 lệnh , thắng 2

1 Lượt thích

E khợp quả lệnh cuối, giá quay về đáy cũ của M15 để xuống tiếp. Chia buồn với đại ka ka ka ka ka ka ka

lệnh 1 thì e không sell mặc dù giá hình thành xu hướng đẹp nhưng khi e nhìn TF lớn thì
thấy nó trùng đỉnh cũ và nó cũng là vùng FIBO luân nên hãi và e chờ giá đảo chiều và có tìm kiếm lệnh bán lên trong tf nhỏ hơn ak

Cám ơn anh. Đúng là cùng lò có khác
Nhưng lệnh 3 của ad em ko dám vào. Vì em đã to đc 1 lệnh mua lên ở lúc đó. Đc 2R. Vì thấy xu hướng tại m5 đang là tăng. Em limit mãi klqt.

1 Lượt thích

Em đc 2 lệnh tp 1sl gần giống lệnh 1

1 Lượt thích

lệnh này a Trung có giải thích 1 lần rùi đó bạn
klv 15p chuyển xuống dưới rùi
giá phá qua klv 15p giảm chuyển tăng thui
đúng ra mình nên buy…thì mình lại sell

1 Lượt thích
  • tuần này giá nó chạy ngoan theo cấu trúc TT 4 của a Trung rồi. AE cứ mài rũa kỹ năng thôi. Thú thật tuần này e mất 1R vì vào lệnh limit bị quét sl (giống lệnh 3 của a) sau đó limit thì chả khớp cái nào nữa hic hic.
1 Lượt thích

tuần này cũng như hạch vậy anh. Lệnh 4 em vào ở đáy cũ nó lên khớp em thấy tạo mô hình 2 đỉnh r tưởng nó xuống luôn nên em dời sl ở keylv quan trọng xu hướng hồi ai ngờ 7h nó lên nó rétest nó đá BE của em xong mới đi xuống. Đúng là thị trường :frowning:

cho mình hỏi chút về lệnh 4 của ad

Do hồi lên là 1 xu hướng nên keylv quan trọng của xu hướng giảm mới sẽ là cái vùng ad vẽ á bạn

1 Lượt thích

Cái đoạn kia là xu hướng, m lọc nhiễu thấy hơi phân vân khác cái là 1 cái là klqt h1 giảm, 1 cái là m15 giảm, phân vân k chắc chắn nên m cũng vào lệnh như b là tại klqt h1, an toàn, tất nhiên trái ngược vs an toàn và tỉ lệ rr cao là khó khớp :)) th này nếu vào theo xác xuất m nghĩ vào 1 lệnh tại đáy trùng fibo nếu thua vào lệnh 2 như lệnh 4 của a Trung nhưng sl để hẳn trên klqt của h1 rr thấp chút nhưng cực kỳ an toàn vì 2 cái klqt đó cũng gẫn nhau, biết đâu nó lại đi theo cttt4 tiếp :))

Nó là xu hướng đảo xu hướng rồi nên đặt tại kelevel đó là an toàn rồi đó bác, nó phá qua thì nó sẽ lên luôn không có xuống nữa