Review lệnh GJ ngày 18/05/2023

xin chào mọi người, hôm nay mình có quan sát cặp GJ và có lệnh thua này, nhờ mọi người review qua và chia sẻ góc nhìn của mọi người ạ

3 Lượt thích

Mình cũng bị sl lệnh này như bạn, mình cũng gặp trường hợp này vài lần và giờ mình ghim nó lại trong đầu rồi.

Mặc dù không hiểu rõ lý do nhưng mình bị sl kiểu này vài lần mà giờ né luôn cho chắc. Là sau khi phá OB csd có keylevel quan trọng thì giá lại đứng ở ngay vùng giá của 1 OB csd khác. Và nó không phải là điểm “không là gì” nên vẫn có thể đảo chiều từ đó.

4 Lượt thích

nó vẫn lên đó bạn, nhưng stophunt hơi dài và nhây!

Dạ em chia sẽ góc nhìn của em hy vọng nó giúp được gì đó cho mọi người.

1. CTTT vẫn là một cái gì đó em thấy nó rất quan trọng và phải ưu tiên lên hàng đầu thay vì chúng ta tập trung quá nhiều vào OB.

Dạ nếu là em thì lệnh này chắc em không dám vào, vì em chưa vào lệnh kiểu này bao giờ. Nhưng một phần do giá chạy rồi nên em cũng có thêm góc nhìn về trường hợp này để chia sẽ cho anh chị ạ. Hy vọng anh/chị có thể rút ra được gì đó ạ. Em cảm ơn!

3 Lượt thích

Đối với mình chỗ đó chưa đủ để xác định phá vỡ thật á, anyway dù sao cũng cảm ơn góc nhìn của bạn nhiều, còn nếu mình vào lệnh giống bạn mình sẽ đặt giống lệnh cuối =)))

2 Lượt thích

Góc nhìn của mình bạn tham khảo xem sao

Giờ mình xuống M1 để xét CTTT của đoạn sóng (2)

Giá đang bị chặn bởi 2 khối OB này thì không có cơ hội giao dịch

Bán được ở nơi bắt đầu sóng giảm, sl an toàn nhất vẫn phải sau OB nhưng RR hơi phèn và tp an toàn là chỉ đến khối OB dưới

OK cuối cùng OB ở dưới cũng bục, quay trở lại M5 ta có gì?

Giờ câu chuyện là xu hướng hồi vàng đã về đến vùng mua của xu hướng tăng chính M5

Tóm lại mình chẳng vào được lệnh nào cả, khi kết hợp OBxCTTT thì cơ hội vào lệnh ít hơn nhưng đổi lại có sự an toàn.

1 Lượt thích

chuan luon . doi vs minh cung chua thay no pha qua klv m5 , them nua con song nho dang la con song giam , no dang bi ket giua 2 keylv . phai minh thi minh cho no pha han qua keylv m5 xong minh moi ban . con nhu ben tren doi vs minh do la 1 lenh may man .

Cái này chắc ad quên kiến thức Mưu hèn 10

Cụ thể hơn được không bạn, mình ko thấy có OB CSD nào ở trên để bình thường hóa cả

1 Lượt thích

Kiến thức bài 10, bác tham khảo.

cái đó bạn đang xét ở M1 rồi, còn cái OB CSD mình vẽ là đang M5. Mình phân tích lại thì có kết quả như vầy, cảm ơn góc nhìn của bạn rất nhiều.

Mình nhìn ở m1 của 1 bạn bình luận nên thấy vậy, gần giống với trả lời của Medio gần đây. giờ mình nhìn lại m5 đúng là không thấy thật. Nhưng mà trade m5 vẫn phải ktra m1 mà.

Đồng quan điểm với bạn

1 Lượt thích

phân tích thế này chuẩn nè. OB csd phía trên mới đúng là KLQT và sell limit ở đó thì đã TP

bạn nói đúng rồi á. MÀ thật ra cái OB chỗ ko là gì của bạn nó lại là OB của cái đỉnh to đùng kia kìa, kiểu nó là nơi dồn lực đẩy mạnh bán xuống á. Chứ ko phải nghiễm nhiên nó chơi vơi vậy mà giá bị chặn ở đó đâu

1 Lượt thích

như bác kia thì mới là trade m5 kiểm tra m1 chứ bác: xác định ob ở m5, kiểm tra lại ở m1
Còn như bác là xem m1, không kiểm tra lại ở tf nào cả