Review lệnh GbpUsd 14.7.21 - Giá phản ứng bằng một cặp engulfing nhưng KLQT ko thể giữ chân :(

Sau khi thấy cặp engulfing thì mình có vào một lệnh như này tại KLQT M15. Sau đó nến vùng vẫy một chút, đuối nước rồi chìm. Nhờ anh em cao thủ chỉ giúp mình xem phân tích klqt có đúng chưa ạ, mình cảm ơn.

Zoom vào M5 để kiểm tra kỹ hơn

3 Lượt thích

Mình cũng SL chổ này, giá chưa hồi về vùng quan trọng mà đã phá đáy, kho hiểu thật

2 Lượt thích

Hix, mình cũng mới sl lệnh này, chờ các cao nhân vào chỉ giáo.

1 Lượt thích

Cái chỗ đó không phải KLVQT vì M15 phá giả,lọc nhiễu M5 cũng phá giả, tất cả các cây nến sau cây nến phá gần như không thoát khỏi cây nến phá

1 Lượt thích

mình thấy nó chưa phá qua đỉnh cũ mà , thì đó k thể nào là klvqt đc.

2 Lượt thích

@duong_dang_long giải thích hộ b ý kìa bác

chỗ đấy mình cũng dính sl, để cả lệnh limit tại klv ở dưới cũng dính sl luôn:((

1 Lượt thích

bên dưới còn klv nữa. cố thì cố cho chót :)))

1 Lượt thích

Mình nghĩ đây đúng là keylevel qt của xu hướng tăng M15, nhưng ở khung lớn hơn là H1 và H4 giá chạm vùng bán mạnh, nên bạn cần đợi giá phá xuống tại M15 thì sell xuống sẽ hợp lý hơn. Chứ buy trường hợp này tỉ lệ thắng thua chỉ là 50/50.

2 Lượt thích

mình cũng cùng suy nghĩ với bạn nó chạm tới vùng cản lớn phía trên nên xuống là điều bình thường

1 Lượt thích

mình nghĩ ko nên rập khuôn như vậy đâu bạn, mấy cây nến sau ko bị đẩy xuống ngay lập tức mà đi ngang cao hơn cái đỉnh bị phá thì có thể coi là nó đã phá rồi và phía dưới là KLV quan trọng rồi

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của em, ở TF lớn hơn. Tất nhiên khi vào lệnh thì thường hăm hở mà bỏ qua TF lớn, nhìn lại thì lúc nào cg tìm được nhiều lý do thuyết phục ko vào lệnh :smiley:

2 Lượt thích

Mình lại nghĩ đoạn đó là key của m15, giá chạm vùng bán mạnh khung lớn nên đảo chiều

hôm qua tôi đặt sẵn 2 lệnh chờ như này mà không khớp dc lệnh sell

hôm qua tôi đặt sẵn 2 lệnh chờ như này mà không khớp dc lệnh sell

1 Lượt thích

lệnh sell thứ 2 của bác như nào nhỉ, đoạn đó vẫn đang sideway không rõ xu hướng mà ta (m5 vẫn đang tăng)

1 Lượt thích

đang giảm chứ
:)) hihi

bác tham khảo ;ệnh của em nha

1 Lượt thích

Cục này tưởng sideway vậy mà lại là keylevel quan trọng nhỉ

đó :))