Review lệnh GBP/JPY ngày 8 và 9 tháng 7

Chào các bạn, hôm nay mình xin review lại 2 lệnh GBP/JPY ngày 8/7 của mình.

Đang chán vì cả tuần này mới ăn được 1 lệnh nên mình đi loanh quan xem có cặp nào đẹp không để vào lệnh. Vào thấy cặp tiền lạ GBP/JPY giá đi khá đẹp. Mình thấy giá quay trở lại keylevel downtrend M15, lại trùng với fib 0.5-0.618 của đỉnh trước đó nên mình đặt một lệnh sell limit. SL 10 pips, R/R 1:4.

Giá chạm điể đặt lệnh, nhưng dính SL ngay sau đó.

Sau khi quay lại nhìn kỹ các timeframe mình mới nhận ra giá bị giữ chân lại ở keylevel mạnh H4 trước đó.

Quay trở lại khung M5, mình nhận định đây là phá vỡ thật do giá đã chạm vào keylevel mạnh của H4 và loanh quanh keylevel giảm này khá lâu, cộng với mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm thất bại, vì vậy mình đặt một lệnh buy limit. SL 14 pips, TP lên đáy cũ của nơi bắt đầu xu hướng giảm, R/R 7.5. Lúc này đã là hơn 12h nên đặt lệnh xong mình đi ngủ.

Mình nghĩ giá sẽ đi lên thêm 1 đoạn nữa rồi sẽ quay lại chạm điểm đặt lệnh của mình nhưng không.

Giá chạm điểm đặt lệnh của mình sau khi mình đi ngủ được một lúc và đã 2 lần gần chạm SL. Sáng hôm sau dậy mình thấy mình khá may mắn. Đúng là một SL đẹp có thể cứu cả lệnh :rofl: :rofl:

Giá sau đó đi lên chạm TP của mình và vẫn đang lên tiếp, lệnh này chạy tận 20 tiếng. Tổng cộng tuần giao dịch của mình vào 4 lệnh thì 2 lệnh thua 1 lệnh thắng 3R và lệnh này được 7.5R

5 Lượt thích

Chúc mừng bạn đạt được lợi nhuận nhé !
Mình hay quan sát hành vi của giá, nếu nó hồi các vùng quan trọng 1 lần rồi, theo lý thuyết là nó phải đi theo xu hướng chính và tạo đỉnh đáy mới, nhưng lại hồi về lần 2 thì đứng ngoài quan sát. Nếu giá hồi là xu hướng thì cứ phá KLQT rồi tìm entry, còn sóng thì đợi có cụm nến đảo chiều cho khỏi bị lừa :sweat_smile:

2 Lượt thích

Thường thì mình ngắm nhìn nến nhưng lệnh thứ 2 mình đặt đã gần 1h sáng nên mình đặt lệnh litmit rồi đi ngủ luôn. Nếu thua thì coi như tuần này mình ăn được 0R :sweat_smile:

Lệnh 2 bạn giải thích cho mình sao lại chọn điểm vào lệnh ở đó với

Mình nhận định đây là phá vỡ thật nên mình đặt 1 lệnh buy limit ở keylevel thôi bạn. Đây là một lệnh may mắn của mình.

Lệnh đầu của bạn giống trường hợp này

Nhưng tiếc bạn vào ở lần quay lại thứ 3 nên mới bị SL hơi phí. Chúc mừng bạn nhé.

3 Lượt thích