Review lệnh G/U ngày 25 tháng 7

mình xin phép review lệnh chuẩn hợp lưu cặp G/U ngày hôm nay 25/7.

12 Lượt thích

Với mình thì OB chỗ b vào lệnh là OB đã sử dụng rồi (xuống m5 sẽ thấy ) nên mình ko chọn vào lệnh ở đó ,nhưng cũng k quan trọng vì b đã có lệnh win ,chúc mừng nhé !

3 Lượt thích

Bạn thấy nó chuẩn đúng với kiến thức của bạn là cảm giác rất vui rồi, chúc mừng bạn

1 Lượt thích

Mình không biết bạn có lãi đều không, mình không biết phương pháp phù hợp với mình hay không nhưng mình trade thì thua nhiều hơn là thắng dự đoán sai nhiều hơn là đúng. Có lúc giá chạy đúng theo sgk thì tp nhưng mình thấy dự đoán sai nhiều hơn đúng mình không biết tại sao luôn :disappointed: nhìn mọi người tp mà cảm thấy bản thân ngu si học k ra hồn mình chỉ mong muốn mỗi lần 1 lệnh 2r thôi là đủ k cần 3r 4r đâu nhưng sao thấy khó quá vậy

4 Lượt thích

Càng khó khăn thì càng gần đến bác ah, bác từ bỏ thì sau này cái gì bác cũng dễ dàng từ bỏ như vậy sao?
Tự mình xem lại vấn đề ở đâu và tháo gỡ thôi bác, vướng ở kiến thức cơ bản thì đọc lại, em cũng vậy thôi
Dù biết giá nó sẽ như này như kia nhưng SL vẫn nhiều hơn TP, nhưng cứ cố gắng từng ít một

2 Lượt thích

Mình mỗi tuần 4 win 3 lose. 1 lệnh win là bù lại cho 3 lệnh thua rồi. Mỗi ngày đều thấy có cơ hội. Tf m5
Mình muốn hỏi bạn:

1. Bạn đã kiểm chứng bằng việc backtest chưa? Bạn Backtest Win rate bn?
  2. Bạn đọc bài từ khoá học trong hội quán kĩ chưa? Bạn nhớ được bao nhiêu sau mỗi bài?
    Trước mình thua rất nhiều. Tội tại không backtest nghiêm túc. Không đọc kĩ. Bài nào của a Medio mình đọc không dưới 15 lần. Đọc thì hiểu nhưng hiểu rồi nhớ được bn? Hay lại quên. Hầu như ngày nào mình cũng đọc lại + backtest 1.5 hrs x 2
    Trước khi có OB công nhận ít kèo. Nhưng có OB rồi thì kèo nhiều. Quan trọng có đủ kiên nhẫn chờ. Hay Xác định đúng OB hay không thôi.

Rút Ngắn con đường chỉ có: Backtest Nghiêm Túc.

6 Lượt thích

Bạn hay theo dõi trade 1 cặp hay nhiều cặp vậy ạ?

2 Lượt thích

Mình Trade 3 cặp: EU GU UJ. Tại mình fulltime nên cứ phang M5 thôi.

4 Lượt thích

tự tin lên bạn, kinh nghiệm thị trường của mình vẫn còn non dưới 1 năm, bị lùa qua 2 3 phương pháp rồi, mà mình vẫn vững tin, gần đây mình quay lại backtest và cảm thấy cách nhìn thị trường của mình bao quát hơn rất nhiều so với pp khác. Những điều quan trọng mà mình rút ra để không bị loạn:

1. giá phá qua KLQT rồi thì quên xu hướng cũ đi
  2. không gì đảm bảo giá sẽ đi đúng dự đoán của mình, nên hãy quản lý lệnh thật tốt
  3. KLQT và một vùng, nơi bắt đầu xu hướng là một vùng, nên hãy vẽ rộng ra
  4. Nếu không xác định được OBCSD hãy đợi xác nhận từ TF nhỏ
  5. luôn tính đến TH xấu mình phân tích sai thì phải xử lý thế nào
  6. trước khi vào lệnh nên nhìn qua một lượt TF
    và hai điều quan trọng anh Medio luôn nói mà mọi người hay bỏ qua:
  7. trước khi nghĩ đến lợi nhuận, hãy học cách quản lý rủi ro
  8. mấu chốt của lợi nhuận đều đặn là quản lý rủi ro.
    Anh em nhớ quản lý lệnh, đừng set and foget nhé, với mình mình luôn chốt từng phần khi giá đến vùng nguy hiểm ( hoặc chia làm 2 lệnh), như lệnh trên 4.6R nhưng thực chất mình chỉ tp được hơn 3R thôi, và mình luyện tập bằng cách đăng ký tài khoản FTMO DEMO, nhớ là DEMO nhé. Cứ phân tích và trade, pass lại lập cái khác, khi nào cảm thấy chắc tay thì trade thật, thực ra chỉ cần trade demo và thống kê không cần phải FTMO làm gì, nhưng mà nó cho mình mục tiêu là pass, còn trade DEMO ae không có mục tiêu nên dễ bỏ giữa chừng. Mình vẫn đang backtest và vào lệnh với khối lượng nhỏ, rất muốn anh Medio lập ra một nhóm discord hoặc gì cũng được, để anh em giao lưu kết bạn, cùng backtest chia sẻ kinh nghiệm cho nhanh lên tay.
5 Lượt thích

Đọc bài của bác em được thông não
Review chất lượng quá thank bác !

1 Lượt thích

giá tiếp tục tăng và tạo KLV có OB CSD. mình cũng ướm thử 1 lệnh như này mà thấy momentum hồi mạnh qúa nên không dám vào lệnh :slightly_smiling_face:

2 Lượt thích

Đoạn này mình vào ở tf nhỏ nên góc nhìn hơi khác. Trước đó mình vẫn bán xuống

Trade khung nhỏ nên đóng lệnh trước khi hết tuần nhé để tránh mấy quả gap này nhé

Sau đó

Lúc này dựa vào lý thuyết Dow thôi

5 Lượt thích

cám ơn anh đã chia sẻ, cùng một phương pháp nhưng 2 góc nhìn, em còn non tay chưa dám trade khung nhỏ quá, chỉ dùng để làm xác nhận, em sẽ cố gắng luyện tập nâng cao tay nghề :grin:

1 Lượt thích

Cho mình hỏi như lệnh 2 của ad hòa thì mình có cách nào giảm tiền phí cho sàn không nhỉ? vì SL chỉ vài pip thì số lot mình đặt sẽ lớn hơn và phí cũng cao hơn :joy:. mình đang dùng tài khoản zero

Đấy là cái hại của trade khung nhỏ bạn à. Cứ SL mà dưới 5 pips là tiền phí cũng thấy thốn lắm rồi. Để giảm tiền phí thì mình thấy cách tốt nhất là trade khung lớn thôi :smiley:

1 Lượt thích

Với mình lúc đó view ăn theo xu hướng hồi, mà lệnh này chốt từng phần nên lãi chút

1 Lượt thích