[Review lệnh] Đủ mọi yếu tố hợp lưu vẫn SL như thường. Phải làm sao?

Chào các bạn, hôm nay mình review lại mấy lệnh khung nhỏ thứ 6 vừa rồi của mình để thấy không phải lúc nào nhiều yếu tố hợp lưu cũng đều TP được.

Bắt đầu nhé

Bối cảnh thị trường nó đang là 1 xu hướng tăng, giá đến nơi không là gì, chưa có cản gì thì dự đoán tăng tiếp thôi.

Thế thì tìm cơ hội đặt lệnh mua thôi.

Như bình thường RR thấp thì đặt giữa khối. Nhưng mình chỉ ăn kéo xuống để ăn 3R thôi chứ không quá tham sợ mất cơ hội.

Kết quả

Đặt giữa khối thì tốt hơn nhỉ :smiling_face_with_tear:
Khi giá chạm TP thì cũng là nơi bắt đầu xu hướng rồi. Giờ mình ngồi đợi xem có đảo chiều không thì vào lệnh.

Sau đó

Nó đảo chiều thật rồi. Về nơi bắt đầu xu hướng, đảo chiều xu hướng tăng => Vào lệnh bán thôi.
Vậy giờ vào lệnh ở đâu? Vào ở (1) hay (2)

Vì mình trade ở m1 nên không xuống tf nhỏ hơn được nên không dám chắc (1) có phải OB chưa sử dụng không?

Nhưng nhìn thế này vào lệnh ở (1) tốt hơn. Có điều không chắc thì không vào lệnh, mình ngồi đợi.

Kết quả

Vậy là dù có vào hay không thì 1 là hòa hoặc là vẫn TP được nếu TP ngắn.

Nhưng cuối cùng thì giá vẫn tăng vậy chỉ còn 1 trường hợp cuối cùng là theo lý thuyết Dow nữa thôi. Loại bỏ các trường hợp vậy quả này ăn chắc rồi anh em ạ.

Nhưng giá tăng mạnh thế này thì mình cũng chả dại gì mà vào lệnh luôn. Mình ngồi đợi xác nhận

Có 3 cách đợi xác nhận theo thứ tự độ mạnh giảm dần:

1. Đợi xác nhận đảo chiều bằng chính cấu trúc thị trường.
  2. ĐỢi xác nhận bằng mô hình giá
  3. Đợi xác nhận bằng mô hình nến.

Nhìn vào đây đánh giá đợi đảo chiều cấu trúc thì có khi mất cơ hội

Thôi xem thị trường cho đề gì thì giải kiểu đấy vậy.

Tiếp đó

Mô hình tiếp diễn xu hướng thần thánh rồi. Ngồi đợi mô hình này nó thất bại là xong

Vào lệnh thôi

Kết quả

Phân tích đến như vậy, đủ mọi yếu tố hợp lưu rồi mà vẫn dính SL. Cũng cay chứ.

Thôi tạm nén nỗi đau lại và giờ xu hướng nó sẽ tăng tiếp rồi. Đổi ý theo thị trường giờ mua thôi

Nhưng mà giờ mua ở đâu? Ở (1) hay (2)?

Mình mua ở (2)

Kết quả

Loại bỏ mua ở 1 và mua ở 2 không phải là theo kiểu đoán bừa đâu nhé. Nó là từ bài 8 CTTT x OB

Kết luận

Dù phân tích kỹ và có nhiều yếu tố hợp lưu ủng hộ vào lệnh khiến mình rất tự tin rồi thì vẫn bị SL như bình thường nhé. Cũng a cay phết nhưng cũng không làm gì thị trường được. Vậy mới cần quản lý vốn.

Không quản lý vốn cậy lắm tiền như cá mập Alameda vẫn bị chết như thường

29 Lượt thích

Một tuần Medio review 2 lần như này thì tốt quá, kiếp sau mình nguyện làm Hoa Hậu TG phục vụ Ad.

Vậy kiếp sau mình cũng làm Miss Grand International. :rofl:

Lệnh TP 3R đầu tiên e cứ ngờ ngợ, nhìn thấy giá hồi ko đẹp như đi ngang ấy. Sao a lại chọn đó là KLQT vậy? Hay do ở đó có khối OB và đoạn tăng ở dưới ko có OB và IMB

Em nghĩ lệnh 2 như thế này

1 Lượt thích

ad cho em hỏi chút , ví dụ lúc trade lệnh đầu a có quan tâm đến cái OB to này không ạ???
và nếu không may lệnh đầu sl thì a sẽ làm gì tiếp theo?? e cảm ơn :grin: :grin:

2 Lượt thích

Đúng rồi đó bạn.

Lệnh 2 thì đến giờ mình xem lại vẫn chịu nhưng chắc kệ nó thôi.

Có chứ mình cũng nhìn rồi nhưng OB to đó với mình không phải OB chưa sử dụng dù thấy nó suýt chạm. Với mình nó giống như 1 kiểu bị lỡ kèo. Cộng thêm giá tạo cấu trúc tăng mới rõ ràng vậy thì cứ theo những cái gì rõ ràng nhất thôi.

Còn nếu giả sử mình bị SL lệnh đó mà SL ngay lập tức thì khả năng mình sai bên dưới mới là vùng đảo chiều. Vậy thì mình đợi tiếp tục đợi 1 xác nhận bên dưới rồi mua tiếp.

6 Lượt thích

từ khi áp dụng thêm OB , kèo nhiều ntn thì chắc ko chỉ 25%/tháng nữa đâu nhỉ? chắc x2 x3 ấy chứ, mình trade 2 tuần mà tổng cộng hơn 30R rồi, chắc phải kìm hãm vào lệnh chứ như thế này thì giàu nhanh quá.^^

3 Lượt thích

nếu 25%/tháng bác thi quỹ là lên top rồi đó, kkkkk

3 Lượt thích

Vô thi quỹ chắc gì được 25% tháng đâu. Đánh tiền của mình thì 1% thấy bình thường, chứ acc quỹ 1 % nó to như bánh xe bò, đánh run vãi ra kk.

1 Lượt thích