Review lệnh AUDUSD 3/12/2021 nghĩ nó buồn

Mình nghĩ giá nó sẽ về đến OB rồi đâm xuống mà mé thế nào nó ăn luôn cả OB ở trên nữa rồi mới xuống,đúng là thị trường đi ko hiểu kiểu gì

1 Lượt thích

chia buồn cùng gia quyến @@

1 Lượt thích

3/12 Có bản tin NFP Trade Timeframes H1+ M15 nên chú ý bác ah. nó giật cho cái là dễ hít SL lắm.

1 Lượt thích

Cây nến bạn vẽ ở vùng đấy theo mình chưa đủ rõ ràng để là OB 1 giờ mà nó là cây nến xanh phía trên cơ vì cây nến đó mới thỏa mãn sau đấy có sự dịch chuyển mạnh. Tuy nhiên, kể cả xác định OB như mình nói rồi xuống bóp sl lại thì trường hợp này vẫn sẽ bị stophunt

3 Lượt thích

E thấy trường hợp này chỉ đặt lệnh tại KlV theo pp của a thì sẽ ko bị stophunt,sl khoảng 15 20pip,chứ rút lại còn 5 10pip vẫn bị stophunt

1 Lượt thích

Bạn hay bị stoploss thì phải tạm dừng và backtest nhiều để lấy kinh nghiệm chứ?
Mình thấy bạn đăng nhiều bài về bị stoploss trong khi nếu trade theo cấu trúc thị trường, gần như không thể.

1 Lượt thích

Mình thì ko đăng mấy lệnh mình ăn,chỉ đăng lệnh sl thôi,vì trade tiền ít nên ăn cũng chả đáng bao nhiêu mà khoe,lệnh sl để ae nào biết để sau tránh thôi,

3 Lượt thích

mình lại thích mấy bài review về SL như này, vừa học dc kinh nghiệm vừa ko bị FOMO hehe, trường hợp SL này chắc nó về khối OB bên trên, nhưng nếu là mình trade chắc cũng chọn cái OB dưới, cái OB trên nhìn thấy có vẻ xài rồi quá

2 Lượt thích

Thời điểm nó ra tin,uh thì lí do vậy cho hợp lí b ợ,đỡ phải máy móc nhiều

2 Lượt thích

Nó lấy thanh khoán ở Mazuking đó b,giờ mới để ý,có vùng nó hay quét thanh khoản là imbilance,mazuking và vùng cung cầu (OB)

Mazuking vẽ như này

1 Lượt thích

Một trường hợp giá lấy mazuking xong liếm vùng OB ở trên tiếp tục đi xuống

Mình có kinh nghiệm là khối OB ở gần đoạn BOS mà râu của nó chớm BOS thì không nên sử dụng nữa, như hình của bạn thì cái cây nến xanh H1 râu nó đã chớm BOS nên thường mình không dùng , mà dùng cái klqt bên trên.

1 Lượt thích

Cám ơn b thêm kinh nghiệm nhé,còn gì nữa thổ lộ hết đi b cho ae học hỏi thêm

mÌnh thấy vùng đó không phải OB, mà đó là vùng base của M15 thôi. Có 2 lý do không nên entry ở đấy
1 là bên trên còn IML
2 là cái đỉnh H1 nằm trơ trọi kiểu đấy, kiểu gì nó chả liếm

Bạn nhìn kỹ thì bên trên có 1 cây nến là dấu vết của MM, nếu là mình thì mình sẽ CE sau khi giá nó phá đỉnh H1, tiến về clean OB, nhưng giật râu như vậy thì ko có cơ hội

1 Lượt thích

Bác nhân tích hay vậy? thế có vào lệnh đó được không? Mình phải phân tích công tâm 1 chút, lúc market chưa chạy. con AU đó e có follow HTF ở H1, thì em có góc nhìn như sau.

đặt lệnh chỗ đó là hoàn toàn hợp lý. Vậy tại sao lệnh đó thua
1: Giá đã về tới vùng mua mạnh của D1, check kĩ sẽ thấy
2: Hôm thứ 6 có tin nonfarm, tin đó ra thường giá sẽ quét mạnh 2 đầu, theo kinh nghiệm của mình và 1 số ae trade lâu năm, thì thường khi có tin nonfarm thì giá sẽ quét về các vùng sâu hơn chứ k chỉ về ở vùng gần. Bạn có thể tự kiểm chứng, tin nonfarm thương ra vào thứ 6 đầu tiên của tháng.
Trong trường hợp này, mình xem đó là xác suất, bởi vì, dù có sử dụng OB hay j đi nữa, thì nó vẫn là xác suất thôi bạn ạ

1 Lượt thích

với bạn chỗ đó vào lệnh hợp lý, còn với mình chỗ đó vào lệnh là risk, nhận định khác nhau là bình thường. Khác quan điểm của bạn thì bạn bảo là phân tích không công tâm =))))))

cần bạn chia sẽ nhiều hơn. Cảm ơn bạn kk

e chưa hiều vùng base là vùng ntn. Bạn có thể nói thêm không ạ