Review lệnh AUD USD và kinh nghiệm vào lệnh trong xu hướng tiếp diễn

Hơi rè, anh em thông cảm nhé

12 Lượt thích

Lệnh đầu tiên bác chưa nên đặt limit, nếu là em thì em sẽ đợi m15 đập vào KLQT H1 đảo chiều thì sẽ mua lên :laughing:

2 Lượt thích

E bị bệnh hay đặt limit, nhất là những trường hợp nhận định giá còn đi tiếp

2 Lượt thích

Trong TH này nếu là mình thì mình sẽ đặt limit ở KLQT của H4 vì mình xác nhận ở H4 giá sẽ đi lên đỉnh đó, còn ở H1, giá đã 3 lần tạo đỉnh sau cao hơn đỉnh trc thì xác xuất lên tiếp sẽ giảm đi khá nhiều :laughing:

3 Lượt thích

Kinh nghiệm này khá hay bác ạ, e ko để ý là h1 tạo nhiều đỉnh rồi kaka

2 Lượt thích

Anh Trung có 1 video trên youtube rồi đó bác, bác nghiên cứu rồi nghiền ngẫm lại rất bổ ích :laughing:.

2 Lượt thích

Mình đồng ý với suy nghĩ của bạn, những vùng không là gì khi trade cũng cần quan sát nhiều TF để xem liệu nó hồi về H1 hay về H4 rồi mới lên tiếp.

3 Lượt thích

Trước e cũng hỏi trên kênh YouTube mà k được trả lời. Giờ thì e tạm hiểu. Thanks bác

1 Lượt thích

GU cũng có 1 trường hợp đây bác
H4

H1

Còn cái AUDUSD này bác nhìn rộng nữa xem có câu trả lời ko nhé :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích

do bác đen thôi haha

1 Lượt thích

Theo ý mình là bạn sai chỗ xác định kl, đầu tiên bạn xác định xu hướng ở 4h, nếu phân vân chỗ kl nào đó bạn chỉ nên xuống khung nhỏ hơn gần nhất để xét ở đây là khung 1h, nếu vẫn không là gì thì bỏ qua chỗ đó, chứ không nên xuống hẳn những khung thấp hơn nữa. Bới kiểu đó dễ bị loạn

1 Lượt thích

bị fomo đi theo xu hướng h1 bác ạ

Hình như chủ tus có kênh youtube phải ko?

à mình up video như nhật ký giao dịch thôi, về sau vào xem lại dễ hơn là viết text, viết text lười đọc lại lắm, đọc lại cũng ko nhớ đc

AD có dạy rồi mà đây là trường hợp thứ 4 ( theo vào lệnh chuẩn medio ) nó có thể thắng nhưng tỷ lệ thắng thấp nhất //vì // không biết nó còn đi tiếp được nữa hay không hay là nó đi theo time frame nào

2 Lượt thích

Chuẩn đấy bác. Đánh khung lớn độ tin cậy cao mà dễ đánh hơn. Mất thờii gian lâu thôi .

1 Lượt thích

ukm bạn ơi, đánh trường hợp này là khó nhất, trường hợp xu hướng mới đảo chiều có vẻ dễ ăn hơn

2 Lượt thích

em cũng nhận định h4 phải về đỉnh cũ. mà e thấy h1 tăng lâu rồi nên đợi xác nhận.

2 Lượt thích

vào lệnh chuẩn h4.mình cũng tìm điểm vào h1 đẹp hơn nhưng sl luôn.

1 Lượt thích