Review lệnh AU tuần này

Hế lô a Trung và mn.
Tuần này e có vào vài lệnh và xin review vài lệnh trong số đó. Riêng e chỉ thích review những lệnh SL và đọc những bài dính SL thôi=))mong mn chỉ ra những lỗi e còn gặp phải ạ.E theo a Trung hơn năm r mà vẫn khờ lắm.
Lệnh 1:

Lệnh này e chọn cách dời SL thay vì cắt 1 nửa bởi thấy giá lao xuống thế kìa thỳ nghĩ mấy cây nữa là TP rồi=)) Hơi cay cay r đấy :rofl:

Lệnh 2:

Lệnh 3: lệnh này vẫn ở đoạn giá trên nhưng e xuống TF bé hơn

Ở lệnh 2 và 3 chỉ vì xác định sai KL là 1 mà kéo theo 2 lệnh thua

Lệnh 4-5:

Ở lệnh này,điều e sợ nhất là đặt lệnh tại đỉnh cũ mà SL,xong đặt lệnh tiếp tại KLQT nhưng k khớp đã thành sự thật=((

Đó là 1 trong số vài lệnh e vào thôi ạ=)) hơi dài tý mn thông cảm ạ.
Mỗi lệnh e vào có 1%tk thôi lên cũng khá thoải mái,học hỏi là chính.
Mn đi qua để lại cho e 1 like,1cmt và nhấn đăng ký kênh và bật chuông thông báo ạ
Cảm ơn mn đã bớt chút thời gian qúy báu để đọc bài này :blue_heart:

11 Lượt thích

Tuần này mình hơi bận, nhưng chỉ view AU vào thứ 6 thôi, mình cũng nhận định như bạn, cũng đã đặt lệnh tại KL fake và SL sau KLQT nhưng lực giảm lúc đó rất mạnh, lại trước 1 tin quan trọng, lúc đó Momentum đẩy xuống như xe tăng v, nên mình quyết định an toàn và xóa lệnh Limit và kết quả là đi đúng như câu trúc đã nhận định à hôm qua còn thêm Combo quả GU giá chạy đc 2.6R xong quay về cắn BE và đi 1 phát một trăm pips vượt xa vùng TP kì vọng,… hơi cayyyy

1 Lượt thích

mấy lệnh giống b luôn

2 lệnh gu này nữa mà ko khớp :rofl:

gặp ng cùng tần số suy nghĩ=)) nhưng lệnh cuối AU b TP thơm ghê đó:rofl:

1 Lượt thích

Cái lệnh thứ 3 của bạn, mình k nghĩ đó là 1 lệnh đẹp đẻ vào, khi xuống H1, theo quan điểm cá nhân thì thấy giá đã về tới KLQT H1, nếu tiếp tục sell chỗ đó hơi rủi ro nhỉ?

1 Lượt thích

Mĩnh cũng xem H1 rồi b ạ nhưng thấy n xấu. Đây là suy nghĩ của mình lúc đó
H1

M15

Nhưng cuối cùng n lại là KLQT thật=))

chỗ đó có khi klqt m15, chỗ phá trên cùng xuông m5 phá 1 cây rồi đứng im

1 Lượt thích

Au tuần này nhìn chạy quá đẹp mà sl cũng đẹp luôn bạn :)) mình cũng sml may có cái lệnh cuối kéo lại

2 Lượt thích

Đánh được đúng lệnh như e, còn các lệnh khác thì tạch, vẫn cần phải nghiền ngẫm

1 Lượt thích

đúng r. mình cũng thấy vậy,nhưng thấy phá lên khá mạnh và đứng lại 1001 cây nến lên phân vân là thật hay giả

mình chưa may mắn lên thiếu 2 poi mới khớp. không là tuần này cũng Huề rồi.huhu

e còn 2 lệnh nữa chưa review. 1 lệnh thỳ bị stophun 2 poi vì để SL ngắn
còn 1 lệnh phải gọi là Ngu lên thôi k review=))

GU tuần này chạy đẹp đầu tuần trượt 2 lệnh limit đều tp, hqua t6 thấy giá chạy vẫn đẹp nên vào 2 lệnh ntn đều sl mà khổ cái nó chưa chạm cảnh báo để rời sl :frowning:
À cái đoạn dưới m nghĩ nó phá qua KLQT tăng h1 r nên mới sell nhé :))

bác có sở thích giống tôi , sl mới có nhiều thứ để học . Tuần này cũng bị EU GU hunt cho 2 phát khá chua

1. Lệnh này hunt như anh medio đã phân tích, do momentum giảm mạnh quá
  2. Lệnh này mình nghĩ cũng bị hunt, đoạn cuối giá giật ngược lên mình nghĩ là do tin tức

Thank bác đã chia sẻ , có lệnh sl nào post lên nhé bác
3 Lượt thích

mấy lệnh bác vào mình cũng nhìn ra nhưng do đặt kỷ luật chỉ đc trade mỗi AU lên mình k vào,k thỳ cũng dính chưởng giống bác

2 Lượt thích

thế là bác chỉ soi mỗi AU à, kỷ luật chặt chẽ ghê

3 Lượt thích

Tuần này con AU kéo lại hết mấy lệnh thua tuần trước . Toàn kèo tp xa :smile:

2 Lượt thích

tại dính chưởng nhiều lên thế bác ạ
VD mình thấy 2 kèo GU và EU như bác,rồi vào lệnh thỳ cũng mất thêm 2R rồi

2 Lượt thích

M soi nguyên cặp GU, nhìn thêm vàng vì đang có ít vàng tích trữ k trade, vs btc. Trade nhiều cặp hay loạn lắm trc m cũng trade gu au uj gioè trade mỗi gu nó quen :))

2 Lượt thích

Lệnh 2 của e

Thì theo kinh nghiệm của a. Nên tf vào lệnh là H1 và M15 chỉ là lọc nhiễu thì sẽ xác định chỗ kìa là phá giả và sẽ mua tại KL 2. Bởi nếu trade ở M15 lọc nhiễu ở M5 thì trong M15 2 cái đỉnh nó cách xa nhau, xuống tf lọc nhiễu nữa thì sẽ sai số nhiều hơn. (Không hiểu sao diễn đạt chỗ này khó thế). Đại khái là như này:

3 Lượt thích