Review lệnh AU 15/7

Xin chào mọi người. Hôm nay mình xin review lại một ngày giao dịch AU sml của mình.

Tổng kết là mình mất 3% tk. Nhưng thật sự là mình vui nhiều hơn buồn, vì biết được nhận định ban đầu mình là đúng. Và việc mình làm đầu tiên khi dính sl là vào cài đặt sàn exness tắt hết các thông báo nhận định thị trường.

Biết là bản thân mình tự nhận định cũng có lúc đúng lúc sai nhưng ít nhiều thì đó là nhận định của mình, tiền của mình nên mình phải tự đưa ra quyết định thì mới rút được bài học và lên lv được.

Mình thì cũng mới vào thị trường này được hơn nửa năm thôi. Và hoàn toàn trước giờ mình đều đi theo phương pháp của Medio và không nghe nhận định của bất kì ai. Nhưng con người mà, phải có lúc cảm xúc bị dao động chứ. Mà cũng cay là dạo này mình có để ý thông tin từ exness thấy toàn đúng nên khi có thông tin ngược lại với nhận định là mình bị dao động ngay.

Hôm nay mình chia sẻ cũng là bài viết đầu tiên trên hội quán, với hy vọng là mọi người có thêm niềm tin vào nhận định của chính mình. Có lỗi sai nào thì cứ comment mình biết nhé. Tại đây cũng là lần đầu nên mình không biết mình có sai chỗ nào không.

P/s: Dạo này mình thường xuyên theo dõi các bài đăng trên hội quán và nhận ra đây là môi trường phù hợp với mình. Vui lắm. Kiểu tìm được bạn tâm giao vậy. Vậy nên cám ơn Medio và các anh em đã tạo ra được một môi trường mà đối với mình gần như là hoàn hảo.

14 Lượt thích

Mình bổ sung 1 xíu cho bạn chỗ lọc nhiễu thôi, còn về cách vào lệnh thì bạn đã biết rồi.

Khi trade bạn nên hình dung trong đầu hoặc viết ra giấy, mình vào lệnh ở TF nào.

Ví dụ, ở TH của bạn mình sẽ chọn TF vào lệnh là M15 - TF lọc nhiễu cho M15 là M5.
Mình làm như vậy để ghim trong đầu luôn kế hoạch đó, tránh bị nhầm lẫn như lúc bạn từ TF M5 zoom lên M15 lại thấy cái keylv lúc trước xác định giờ lại thành 1 vùng đi ngang.

Tất cả các vùng đánh dấu là vùng mà chúng ta chưa chắc là đi ngang hay là keylv, vì vậy sẽ xuống TF M5 để kiểm tra lại.

Xuống M5 xác định lại tất cả 1 lượt.

Kết hợp 2 TF M15 và M5 sẽ được tổng thể như thế này.

TP an toàn là xuống đáy cũ, TP nếu bạn gồng khoẻ sẽ xuống tận cùng nơi bắt đầu của sóng tăng M15

Xác định keylv giảm như của bạn mình thấy cũng ok, mình có 1 cách xác định keylv giảm khác. Là nó đi như thế này. Cái này mình vẽ để bạn tham khảo thêm, trong lúc backtest sẽ có khi gặp.

7 Lượt thích

Thật sự ngưỡng mộ. Cám ơn bạn nhiều. Mình lại học được thêm kinh nghiệm mới.

Bạn review cũng hay mà bạn Sơn trả lời cũng hay.
Mình đọc những bài của những người có tâm lý cầu tiến như này thấy rất thoải mái và bổ ích.
Mấy hôm nay trên hội quán có 1 số ít bạn mình thấy chia sẻ quan điểm 1 cách hơi thiếu kiểm soát, thể hiện bản thân, show lệnh đang chạy … mà thấy lo lắng cho hội quán.
May có AD đã cảnh báo các bạn rồi để ae có môi trường tốt để học tập, không bị phân tâm
Cảm ơn các bạn !

3 Lượt thích

Có người chủ hội quán như Medio thì mình yên tâm hội quán sẽ ổn thôi. Sóng tăng thì cũng phải có sóng hồi mà bạn.

1 Lượt thích