[Review lệnh] 1 SL 1 TP cặp GU và kinh nghiệm của mình

Thấy klvqt m15 ở lệnh 1 nó khác vs bài giảng lọc nhiễu ko mọi ng

cái đoạn mà b nói k phải KLQT của m15 mình đồng ý. nhưng nếu xuống m2 nó đúng à KLQT m2. mình có buy lên dc 1 lệnh từ đó và may mắn TP.

Thanks MEDIO đã chia sẻ cho anh em cùng nhau rút kinh nghiệm :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

1 Lượt thích

Mình thì chưa không ổn lắm vì như cuối lệnh 1 mình cũng vẽ biểu đồ giản đơn ý. Nhưng đó chỉ là ý kiến cá nhân mình thôi. Bạn cứ note trường hợp này vào theo góc nhìn của bạn và góc nhìn của mình rồi về sau gặp trường hợp tương tự bị SL hay TP là sẽ có 1 góc nhìn mới nâng cấp và chặt chẽ hơn thôi

Mình cho rằng đi ngang, cũng nhìn kỹ chỗ đấy lắm rồi mới vào lệnh. (Bạn vào lệnh nhớ xem momentum giá hồi lại để tăng thêm phần tự tin nhé)

Bạn cứ góp ý nhé

3 Lượt thích

Vâng anh , để em note lại cái momentum này

E cũng được 2R tưởng mình phân tích đúng ai ngờ sai bét nhè a ak :smile:

Cảm ơn Ad đã dành thời gian review lại lệnh. Mong rằng mỗi tuần sẽ có những bài như này để ae học tập thêm kinh nghiệm vào lệnh khi thực chiến. Thị trường thiên biến vạn hóa mà. :slight_smile:

2 Lượt thích

Cách nhìn của mình giống như của bạn :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

Dù lệnh này thắng nhưng e lại đang bị tẩu hỏa nhập ma,kiểu chưa chắc kiến thức nên cứ nhìn TT khác AD là lại thấy hơi thiếu tự tin.
E lại còn đang bị rối ở backtest nữa, lúc thực chiến lại còn tương đối hiểu TT nhưng dạo này cứ backtest lại loạn, lắm bệnh quá :joy: :joy: :joy:
Cảm ơn a nhé

1 Lượt thích

Mình đọc ở toppic bên kia bạn hẹn review mà đợi hoài ko thấy xem góc nhìn của bạn
:thinking:

lệnh này mình cũng sl giống Ad vì dù đã thấy giá chạm klqt tăng rồi nhưng cái ham muốn và nghĩ giá sẽ giảm tiếp vẫn thôi thúc mình vào lệnh. Thực sự là sau khi sl xong mình vẫn ko thể tin là mình đã vào 1 cái lệnh ngớ ngẩn phản sgk của ad như thế :)) Hóa ra ad cũng dính lệnh này

1 Lượt thích

2 lệnh này e cũng vào giống y như A luôn

2 Lượt thích

e nghĩ nhiều ng mới vào đây , đọc xong mấy cái review này của a chắc bỏ cuộc luôn.
quá rối

Ở bức ảnh đầu tiên này ad nói đây là keylevel qt của M15, nhưng mình thấy timeframe M15 bản thân nó nhìn xấu.

Mình có xuống Timeframe M5 kiểm tra thêm, nhưng nó cũng không lý tưởng . Lý do mình đã viết trong hình
IMG_20210801_204955
. Mình cũng ko quá máy móc như sgk. Nhưng nhìn M5 cũng ko thuyết phục nên mình nghĩ M15 càng khó để vùng giá đó là klvqt

4 Lượt thích

Ad có bảo đó là KLV quan trọng của M15 đâu bạn ơi. Nhìn M2 M3 hồi rõ ràng thì đó là KLV quan trọng của M5 nhé.

Tại t thấy ảnh để M15 và viết klvqt nên t nghĩ klvqt M15, cảm ơn bn

Anh medio cũng không cho rằng nó là KLVQT của TF nào. Nhưng đó chắc chắn là KLVQT của xu hướng tăng đó. Việc quy chuẩn nó về 1 TF cũng đâu phải yếu tố quyết định đâu bác

Cái này mình cũng đọc đc 1 bài nào đó r. Lúc đó mình nghĩ cứ chỗ hồi nào mà đẹp thì có thể trở thành klv qt ở timefame nó hồi đẹp. Còn bài này của ad mình chỉ kiểm tra đến M5 vì nghĩ Medio kẻ cho M15. Mình đã hiểu sai chỗ này

1 Lượt thích

Đúng r b. M15 ở bên dưới nữa cơ :)))