Review EUR/USD 11/7/2023

Tối qua mình soi thì thấy kèo khá thơm, đảm bảo đủ mọi yếu tố OBCSD, BT hóa thất bại, ktra lại M15 và M5, giá đến nơi chưa là gì, nhưng cuối cùng kết quả lạ lắm :((

2 Lượt thích

từ ngày có Ob mọi người học theo lối tắt nhiều quá :slight_smile:
Theo mình thì cttt dựa trên nền tảng lt dow vẫn là chuẩn mực nhất.
Ob cũng chỉ là bổ trợ, định lượng SH, định lượng SL thôi.
Kèo này bạn nhìn sang trái, xem M5 thử lại xem nó có là gì không nhé

1 Lượt thích

Bác xem lại bài 6 CTTTxOB phần xác định điểm ĐCXH khi không có OB CSD nhé, cũng may bác không thêm 1 lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng, không thì -2R thông 2 lệnh. Trade theo phương pháp này thì đòi hỏi khả năng đọc hiểu thị trường, chứ đừng quá máy móc, trade theo price action chứ không phải trade theo indicators.

Đôi khi, việc mình phân tích hay nhìn vào biểu đồ thì không thể nào nhớ hết tất tần tật mọi bài hướng dẫn của anh Medio được, nhưng vì mình tiếp cận thị trường này với những thứ cốt lõi và tận dụng kinh nghiệm chia sẻ của anh Medio để xác thực lại điều đó.

Cũng có set up rất tốt rồi nhưng vẫn bị SL, ngày trước mình coi nó là xác suất rồi bỏ qua nhưng từ khi có những bài Mưu hèn thì bản chất thị trường nó vẫn vậy, giá SL thì vẫn có lý do của nó và tại mình không đủ giỏi để hiểu được nó nên coi nó là xác suất.

Bởi vậy mình rất nể anh Medio vì khả năng tư duy và đọc hiểu nến, thị trường của anh ấy, và thực sự những chuỗi bài CTTTxOB hay Mưu hèn đối với mình nó là những món quà vô giá mà ít ai có thể mang đến cho cộng đồng.

4 Lượt thích

Ý có phải thế này không bạn: SL là do mặc dù con sóng giảm hiện tại có OBCSD đủ điều kiện để vào lệnh tuy nhiên chưa có gì để xác nhận con sóng tăng bên trái đã kết thúc, đã đảo chiều và giá lại đang ở đỉnh cũ của khung lớn.
Hoặc bạn có thể chia sẽ thêm được ko?

1 Lượt thích

Uh, với mình nó “đã là gì” rồi nên bán không tốt lắm mặc dù có OB rất đẹp ở XH Giảm

1 Lượt thích

Giá chạy xong rồi thì vẽ gì chả đúng ( dù vẽ đỉnh cũ chẳng hợp lý tý nào) :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

Gửi ad bài viết, bạn thử xem vùng giá dưới kia là OB H4 (kiểm tra H1) xem. Theo mình giá về vùng imb của OB H4 rồi tăng tiếp hoặc cũng có thể xem xu hướng giảm m15 này chỉ là quá trình bình thường hóa của khung lớn, và hiện tại nó đã thất bại (phá đỉnh cũ).

2 Lượt thích

nó như này

Biểu đồ giản đơn sẽ như này

Theo khái niệm klqt của Mê, thì 1. Hồi phải đẹp và 2. Phá phải đẹp, dứt khoát. Đây toàn đi ngang, nhấp nhả ruộng bậc thang thế kia thì ko phải là phá, ko tạo thành klqt

Đúng bài mình đang định viết cho mưu hèn mới luôn. Lại đợi bài mưu hèn mới của mình nhé.

18 Lượt thích

hihi hom qua minh cung SL lenh nay

1 Lượt thích

ÔI TỚT QUÁ anh ơi! em bị SL trường hợp ntn rất nhiều :((

hóng anh ơi , e cũng hay gặp th này

Mình cũng vừa bị 1 lệnh GBPJPY ở m5 y hệt vậy luôn, ko có cơ hội quản lệnh