Review eu - giá đến nơi chua là gì có ob csd nhưng vẫn dính sl

T6 MÌNH BỊ DÍNH SL EU - OB RẤT ĐẸP

Hôm đó mình bỏ lệnh Buy ngay đây, lý do là sắp ra tin, nên chờ xác nhận cho an toàn. Giờ ngồi backtest mới thấy mình ngu vì ko vào lệnh sell (dù lúc đó có dấu hiệu sell) do nhát giờ ra tin

1 Lượt thích

m thấy nó là cái gì mà nhỉ còn giả sử nó k là gì đi nữa thì chắc m cũng k buy chỗ b buy vì ở klv qt xh tăng lớn vẫn còn khối ob

5 Lượt thích

Mình thì thấy vào theo H1, Mình nhìn thêm H4 nó không được đẹp bạn à, với lại momentum xuống cũng mạnh nữa, tin tức thì hôm đó có tin thật, nhưng mình thấy ptkt ở tf h1, h4 thì tin tức cũng không ảnh hưởng mấy.
Nếu xét theo phá vỡ thật giả như cũ thì mình thấy H4, H1 đều chưa phá được klv ở quá khứ

3 Lượt thích

Ý bạn là phá vỡ giả !!

Tuần sau có set up sell đẹp r bạn !! Có xác nhận phá qua OB r

3 Lượt thích

Đúng rồi bác, tui cũng đang đặt cảnh báo những chỗ quan trọng đây. Hôm thứ 6 tính sell về chỗ OB M15 bác đặt lệnh Buy đấy nhưng nhát, sang tuần tự tin sell rồi :rofl:

1 Lượt thích

Bạn tham khảo góc nhìn của mình và hướng xử lý của mình nhé.

Bắt đầu nhé

Muốn biết nó là gì không thì dóng nó sang bên trái. Nhưng mình thu nhỏ biểu đồ hết cỡ kéo mỏi tay mà vẫn chưa tới được dữ liệu giá bên tay trái.
=> Thì không thể biết nó có là gì không.

Vậy là ở timeframe M15 này. Câu hỏi đây là gì? => Không có câu trả lời. Mình không biết nó có là gì không. Mình chỉ biết giá nó đã tăng cao 1 thời gian rồi và dữ liệu giá bên trái không có. Nên bảo nó tăng tiếp là khó.

Nhưng nhìn ở khung H4 thì thấy nó không là gì.

Vậy thì giờ tìm vùng mua được ở khung H4 này rồi đợi xác nhận hoặc đặt limit ở cái khung này.

=> Cách xử lý trong trường hợp này là tìm vùng mua được ở khung H4. Sau đó đợi đảo chiều xu hướng nhỏ hiện tại thì bán xuống và TP về vùng mua khung lớn đó.

11 Lượt thích