Review Cặp GU 27,28/07/2021. Trade ngược xu hướng điểm TP đặt đâu thì hợp lí

Chào các bạn!! lại là mình đây. Hôm nay mình xin phép review lại lệnh mình đã vào, ngược xu hướng chính.
phán đoán có thể đã đúng.Nhưng mình vẫn chưa hiểu tại sao giá lại chạy như vậy. Các bạn cùng thao luận vơi mình nhé!!

Bắt Đầu Nhé !!!

Bây giờ bắt đầu vào với lệnh ngược xu hướng của mình nhé.

Mình vẫn thắc mắc không hiểu tại sao nó lại hồi lên nữa???
anh em có lời giải thích nào giúp mình không, chứ mỏi não quá.
Thanks anh em đã đọc.

3 Lượt thích

Đây đúng gọi là muốn “mút” cả thị trường đây :smiley: . Lực tăng đang mạnh như vậy từ nến khung nhỏ m15 + cả trên các khung lớn H4 và D1 nên nó chỉ hồi xuống tí tẹo rồi lên cũng là điều bình thường thôi bạn. Chỉ trade ngược xu hướng khi có xu hướng hồi rõ ràng và tuân thủ rời sl cực kỳ cẩn thận. Đó là quan điểm cá nhân mình nhé. Chúc bạn trade tốt.

2 Lượt thích

cảm ơn bạn nhé…còn ít kinh nghiệm quá. khi tìm lệnh SELL thì nhìn đâu cũng thấy kèo SELL chán thật.

1 Lượt thích

có thể giá đi ntn

2 Lượt thích

Bác thử tham khảo góc nhìn của ad Trung xem, dưới con mắt a Trung thì chỗ này là đi ngang r đâm xuống, chưa tạo thành xu hướng :sweat_smile:

1 Lượt thích

theo mình nó như này

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn mình mình đã đọc bài nhận định của a ấy rồi. mình đang tổng hợp thêm lỗi mà mình còn mắc phải.

hồi đẹp nhưng đỉnh chưa bị phá nên vẫn chưa tính xu hướng dc

1 Lượt thích

trong con mắt mình thì nó như này.

Bạn phân tích nv là sai rồi, đây là Chart H4 lận, phải check H1 cho kĩ, mình đồng quan điểm với bác bên dưới, đó là xu hướng tăng hồi cua H4, giá bên phải đã phá xu hướng tăng hồi, nên sẽ tính là KL cho H4,

1 Lượt thích

M nhớ ad có nói, 2 giả của 1, 3 giả của 2 thì 3 vẫn là giả của 1. Còn 2 phá qua 1 phân vân, 3 phá qua 2 phân vân thì mới xem 3 là phá vỡ của 1. Nói chung nó là lý thuyết, ko nên máy móc, có thể b đúng m sai. kkk

3 Lượt thích

Hihi. Có lẽ mình đã sai. Để xem lại bài cấu trúc thị trường mới được. Thank bạn nhé

Đây là lệnh hôm qua mình đánh ngược.

2 Lượt thích

M thì cho là nó đi ntn.

Còn ở cái lệnh hồi xu hướng mình cũng định vào mà nó hồi theo kiểu cái loa ấy hồi xấu quá nên m k vào.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Do mình quá tham lam. Bài học cũng khá đắt. Hihi.