Review các lệnh trong tuần 21.5 với GU

Chào mọi người, trước thì mình hay viết nhật ký nhưng dạo này hơi lười, tối qua nổi hứng làm Video review lệnh cho thay đổi không khí và sau này chỉ cần ngồi ôm điện thoại xem lại là ok. Edit video thì mình gà mờ, thêm tý nhạc cho đỡ buồn ngủ thôi ( hy vọng sau sẽ edit giỏi như anh Medio). Anh em quan tâm thì xem cùng mình để xem có tâm đầu ý hợp lệnh nào không nhé. Lệnh nào chưa ổn cùng nhau góp ý để tiến bộ hơn nhé…

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!!!

23 Lượt thích

Pro quá.chúc mừng bác

3 Lượt thích

Mấy tuần trước, mình có tăng vốn đồng nghĩa với số tiền rủi ro mỗi lệnh cũng cao hơn và các lệnh thua với mình cũng nhiều hơn. Mình phát hiện ra là do tâm lý chưa đủ để tăng vốn. Mình quyết định quay trở lại với vốn ít hơn, dùng lệnh Limit để đỡ áp lực nhìn biểu đồ quá nhiều khi giá hồi về KL quan trọng. Các lệnh thắng đã đến với tỷ lệ RR cao đã giúp mình tự tin trở lại. Bạn nào đang gặp vấn đề như mình hãy thử giảm vốn, đi Lot nhỏ vào lệnh để lấy lại tự tin nhé.

3 Lượt thích

bác phân tích rất hay, hãy review thêm những lệnh về sau để anh em có thể rút ra bài học gì đó nhé bác. Chúc mừng bác

2 Lượt thích

Quá hay, chúc mừng bạn

3 Lượt thích

Hẹn mọi người Video Review lệnh tuần sau nhé nếu mình không lười quá và sẽ cắt sửa video để không mất nhiều đoạn thừa như Video đầu tiên. Tk all.

2 Lượt thích

Bạn phân tích hay quá.
Cho mình hỏi chỗ này sao bạn lại tự tin vào lệnh limit vậy?

Mình thấy nó đã chạm đỉnh cũ của xu hướng tăng

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn phân tích review lệnh cho anh em trong hội quán cùng học hỏi. Mình có 1 chút thắc mắc thế này:

• Lệnh đầu tiên, mình thấy giá chạm đáy cũ M15 giảm rồi xuống (2 lần liền), lúc này bạn vào lệnh thì mình thấy hơi nguy hiểm.
  • Lệnh thứ 3 mình cũng thấy giá đã chạm đỉnh cũ xu hướng tăng H1, vào lệnh sell limit cũng quá nguy hiểm
  • Mìnhthấy khi đụng Keylevel rồi thì ko nên vào lệnh limit như vậy vì nếu KL phản ứng mạnh dễ dính SL ngay. Còn các lệnh khác thì bác vào lệnh hay quá :smiley:
  • À 1 tip nhỏ cho bác khi vẽ đường kẻ ngang trên tradingview là bác hãy giữ nút shift rồi kẻ ngang thì nó sẽ thẳng tắp luôn đó ạ :D!
4 Lượt thích

Lệnh này mình đặt trước khi giá chạm đỉnh cũ nhưng để xa xa 1 chút cho dễ nhìn biểu đồ thôi. Do đó, bạn nhìn có vẻ như mình đặt sau khi giá chạm đỉnh cũ. Lúc giá chạm đỉnh cũ về lý thuyết thì nên cắt lệnh limit luôn nhưng lúc đó mình hơi tiếc lệnh nên cứ để xem sao. Sau đó giá chạm KL quan trọng thì mình cắt lệnh luôn.

Tk bạn. Lệnh đầu tiên, khung M15 thì nhìn không rõ, mình vào khung M5 thì gần nhất là xu hướng tăng và cho rằng đó là KL quan trọng. Công nhận là cũng hơi phân vân và lệnh dính Stophunt luôn.
Lệnh sau thì mình đã giải thích ở trên, để lệnh xaxa dễ nhìn biều đồ thôi, bạn nói đúng.

Mình ưng nhất lệnh thứ 2. Lúc ấy mình cũng ko nghĩ mô hình 2 đỉnh 2 đáy :crazy_face: :crazy_face:

2 Lượt thích

Không biết lúc phân tích bạn có lăn tăn là chỗ này side way hay là hồi giống mình k nhỉ?

H1

M15

1 Lượt thích

Mình nghĩ giá hồi như thế này tại khung H1

1 Lượt thích

hay quá b. học đươc nhiều điều. không phí 25p cuộc đời. chúc b thành công.