Review các lệnh của mình từ 10/5-13/5. ( Toàn SL)

Chào mọi người!
Mình bắt đầu tham gia vào thị trường đã được 2 tháng rồi. kết quả vẫn chưa được tốt. đây là những lệnh của mình từ ngày 10/5-13/5. mọi người phân tích lỗi sai giúp mình nhé.
Lệnh 1: GU 10/5

Lệnh 2: EU 11/5

Lệnh 3: EU 12/5. Lệnh này mình đã đọc bài. thấy đa số ae cũng bị giống mình.

4 Lượt thích

Chia buoz với a zai
E cũng nát bét mấy cái lệnh gần giống vậy
:smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear:

1 Lượt thích

2 tháng còn quá mới để xuống khung nhỏ. Ít nhất hãy trade ở M15 nhé. Và thua lệnh nào là dừng rồi nhìn thật kỹ cái lệnh thua đó tại sao lại thua rồi mới bắt đầu vào tiếp những lệnh sau.
Mình sẽ giải từng lệnh 1

Lệnh 1

Nhìn rõ ràng là nó chưa phá, với lại ở khung nhỏ M5 trở xuống, mọi thứ phải rõ ràng mới trade. Khung nhỏ nó không như khung lớn, khung nhỏ mọi thứ nhiễu hơn nên những trường hợp lăn tăn mà nhìn kỹ vẫn lăn tăn thì bỏ hoặc không công nhận.

5 Lượt thích

Lệnh 3

Đoạn đó nó hồi lên rất yếu, với con mắt của mình thì hồi đúng 1 cây, những cây còn lại là đứng yên mà đây lại là M5 nữa. Timeframe nhỏ

Thật ra lý thuyết nó cũng không có gì nhiều. Cái khó nhất là biết bỏ những trường hợp xấu thôi. Mới 2 tháng tiếp tục luyện tập và bỏ trường hợp hồi xấu đi nhé, mà nhớ trade timeframe lớn hơn chút để có thời gian nghiền ngẫm

4 Lượt thích

vâng. em cảm ơn admin! em sẽ cố gắng để cải thiện!

1 Lượt thích

cản ơn bạn. bạn có thể chia sẻ lên đây cho mn cùng nhận xét.

1 Lượt thích

Ukm lệnh mới nên em ch dám share :sweat_smile:

E thấy a vào lệnh m1 nên nghiền ,đang đợi TF lớn đi ngon nên tò mò vô tf nhỏ ckoi và vào vài lệnh ngáo,hơi buồn nhưng k sao
Cảm ơn a đại

cảm ơn ad đã chia sẽ kinh nghiệm. e sẽ ghi nhớ phải tìm ra được nguyên nhân mới vào ệnh mới