Review aud/usd 22/6/2023

Cái này nó theo kinh nghiệm của mình nhiều hơn.

Trường hợp nến này nó có thêm sự thất bại của việc giá retest mà không tăng tiếp nữa. Nên đôi khi có những trường hợp mình phán đoán xem xu hướng có tiếp diễn không dựa vào tình hình lúc ấy. Kiểu như này

Nó chỉ là kinh nghiệm cá nhân mình thôi. Nhưng có 1 thứ mình tuân thủ là chỉ limit ở KLQT có OB chưa sử dụng sau đấy quản lý lệnh.

5 Lượt thích

cho mình hỏi 1 chút.
Chỗ này mình thấy nó hơi mâu thuẫn với bài lý thuyết down ver 2.0
Trước đây mình còn phân vân nhưng đọc bài xong mình hoàn toàn đồng ý
là đoạn này nó chỉ là ob của sóng nhỏ, chứ không phải ob tại kqt

Vậy thì trong bài này,
Cho dù nó có phá cái ob đó đi chăng nữa thì cũng đâu phải điểm dcxh đâu mà bán xuống nhỉ ?
thêm một điểm nữa nếu nhìn từ tf m5 thì nó là ob2 của rbt m5,

Mong ad giải đáp, liệu mình có hiểu sai kiến thức bài lt dow ver 2 không ?

1 Lượt thích

Bạn hiểu đúng mà. Chỉ là nó có kinh nghiệm nhỏ của mình mà mình vừa viết bên trên rồi ý.
Có những trường hợp mình phán đoán sớm và tiếp tục cưỡi sóng nhỏ hiện tại và nếu có nó OB csd ở KLQT sóng nhỏ thì limit và quản lý lệnh.

4 Lượt thích

à mình vừa thấy, cảm ơn ad.

1 Lượt thích

Ở lệnh thua nơi bđ xu hướng của bạn, Medio cũng trả lời ở đầu bình luận rồi mà. Chỗ lệnh ở klqt, OB đó mình nghĩ ad nhắc bạn nên chú ý không nên vào lệnh kiểu đó thôi. Còn chỗ klqt của xu hướng nhỏ đó mình cùng thắc mắc với bạn, Giá đã về nơi bđxh nhỏ vì sao Medio vẫn bán?

Nghĩa là đây là 1 dự đoán sớm theo kinh nghiệm, cám ơn Medio.

1 Lượt thích

Để mọi người hiểu hơn góc nhìn và kinh nghiệm nhỏ của mình thì nó dạng như này

=> Có những cái mình dựa trên kinh nghiệm trade của mình để hiểu và nhìn nhưng nó chưa đủ để mình có thể nói nó chuẩn và hợp lý nên mình chưa nói. Khi nào mà mình nói được tốt hơn thì mình lại tiếp tục bổ sung vào bài tiếp trong chuỗi mưu hèn sau nhé. Kiểu hiểu thêm 1 phần để vào lệnh sớm hơn nữa ý. Còn nếu chưa hiểu thì không vào lệnh thôi.

Chỉ có quy tắc khi nào vào lệnh limit khi nào không là mình gần như khó thay đổi. Chứ việc dự đoán sớm thì qua quá trình trade mình có những nhận định sớm hơn tùy trường hợp mà có trường hợp mình nói, có trường hợp chưa. Còn nếu muốn an toàn thì cứ đợi giá phá qua những chỗ bạn cho là nguy hiểm là được.

6 Lượt thích

lệnh đó, chỗ đó là đầu xu hướng mà bạn, không phải klqt. Theo lý thuyết thì không có ob thì vẫn vào mà, chỉ là để thêm stoploss thôi

1 Lượt thích

Ở đầu Medio cũng nói là TH nào cũng có thể xảy ra, nên mới cần quản lý lệnh. Ý mình hiểu TH này Medio xếp nó vào TH xác suất, nó không lên lại nữa. vì thế bạn bị SL lệnh đầu xh.

2 Lượt thích

Có điều ở đây có 2 cái dự đoán bị sai, thứ nhất dự đoán của chủ topic, thứ 2 là lệnh đầu xh bạn chờ xác nhận rồi mà vẫn bị SL.

1 Lượt thích

mình cũng sl 2 lệnh này vẫn bực nên cũng chỉ giải thích đc ntn mong mn góp ý thêm

giá đã về vùng mua mạnh rồi khá giống ntn dưới(cái này với mình hơi cảm tính xíu)

VỚI LẠI : BÀI CTTT TRONG KHÓA HỌC CÓ 3 TRƯỜNG HỢP CÓ TLT CAO NHẤT LÀ

Còn trade trong vùng này mình khó biết được

2 Lượt thích

Tất cả nhữnh gì Mê nói mình đều hiểu, duy chỗ xác định OB này

Bình thường mình sẽ xác định như này

Nếu nó đã sd, vậy còn tính là điểm đảo chiều ko?

chưa chạm OB nhưng đến vùng IMB rồi đó bạn xem như đã retest

Chỗ đó để vào lệnh thì chắc chắn là sẽ không vì không nhìn ra. Nhưng khi giá chạy và phản ứng như vậy rồi thì mình tư duy như vậy ý.

1 Lượt thích

MÌNH CÓ 1 GÓC NHÌN ĐƠN GIẢN HƠN CHO TH NÀY ,MN THAM KHẢO !!

1 Lượt thích

Phân tích và vào lệnh như này e thấy hợp lý mà a, mình trade m5, m15 chứ đâu trade m1 nên cứ chấp nhận việc lần này nó không đúng đi :smiley: :smiley: với e thì m1 chỉ là TF kiểm tra OB chứ không phải TF đoán cấu trúc đoán có OB CSD m1 để ảnh hưởng đến những TF lớn hơn. vậy chả nhé xác định OB m1 xong kiểm tra ở 15s ? :rofl: rồi lại trade m1 lại nảy sinh OB 15s ???! Quy tắc do chúng ta tạo ra từ nền tảng kiến thức của ad và chắn chắn mỗi người sẽ khác nhau ít nhiều.Quan trọng là thống kê thì đúng nhiều hơn sai và hợp lý nhiều hơn là đã quá ổn!

1 Lượt thích

ừm. A muốn hỏi lại phần tín hiệu vào lệnh có sai gì không thôi. Vì lỗi sai của mình mình dễ bỏ qua, không nhìn thấy
Còn việc trade 1m ko kiểm tra ob, trade tf lớn hơn lại kiểm tra, a cũng cảm thấy nó không được nhất quán lắm

1 Lượt thích

Lớp OB cuối cùng (ảnh 2) mình thấy cây nến đỏ ở trên xác nhận vùng OB sẽ đúng hơn ấy, nhưng đã bị sử dụng rồi

1 Lượt thích

Medio cho mình hỏi chút về bình thường hoá
Mình có NÊN xác thực nó bằng tf nhỏ hơn không ?
đôi khi khung lớn hiện tại nó đi thẳng một mạch ( không có râu)
Còn xem khung nhỏ thì có bình thường hoá một chút ?
vậy nên tin tưởng vào tf nào ?

5 Lượt thích

1 góc nhìn khác của mình về ý kiến của b.

Góc nhìn này sẽ làm rối trong vòng lặp giữa xu hướng chính và xu hướng hồi.

Ở đây mình thấy đồng ý với ý kiến của bạn @baotrader

Còn đây là góp ý của mình ngay trên góc nhìn của bạn.

Nó chưa chắc giúp bạn win nhưng cũng tránh được nhưng lệnh thua như z hoặc ít nhất có tâm lý cbi từ trước

2 Lượt thích