Review AU - tưởng ngon ăn mà SL 29/06/2021

Nhờ các bác cho ý kiến giúp mình lệnh này với. Cả tối ngồi tìm lý do tại sao lại lệnh là SL, ko lẽ chấp nhận đó là xác suất. Phải chăng KLVQT mình xác định là KLV fake.

6 Lượt thích

Nó chạm đáy kìa bác,con AU này nó hay chạm đáy r quay đầu lắm,ko lên tận đỉnh mới quay đầu đâu,

2 Lượt thích

Mà đó là kelevel của h1 chạm đáy h1 r đi xuống,là chuyện thường mà bác,nó đi đúng xu hướng của nó mà,bác đi ngược xu hướng của nó thì nó cho chìm ngỉm thôi :joy_cat:,e đag đợi kèo sell đây mà lâu vãi

3 Lượt thích

nó chạm đáy h4 đi xuống mà b

1 Lượt thích

Đoạn đáy H1 mà bác nói thì mình cho rằng giá đi ngang đoạn đấy. Check cả ở M15 thì giá vẫn đi ngang.

Lệnh này mình xác định KLQT H1 hơi khác bạn một chút

Khung H1

Mình vào M15 để xem đoạn trên phá thật hay giả

Khung M15

Vào M15 thì phá đẹp nên mình xác định KLQT H1 như trên.

Mình cũng thấy giá sẽ phải tăng lên tiêp, nếu mình mình cũng đặt lệnh buy tại KLQT nhưng có vẻ là lệnh của mình sẽ về hòa vốn

2 Lượt thích

Cái con AUD này mình thuần mãi khó nhằn phết

Bạn nhìn đường đi của M15 để thấy đường đi của H1 H4 nhé. Cái này là ý tưởng của mình thôi :joy::joy::joy:.
Chỗ bạn thắc mắc là đáy H4

1 Lượt thích

nhìn qua biểu đồ thì lệnh buy limit của bạn hình như đang chặn cả một xu hướng giảm

1 Lượt thích

Theo mình thấy H1 là xu hướng chính là giảm, cái chỗ bạn ghi chú là giá đi đến đây không là gì cả, thì ngay chỗ đó là Fibo 0.5-0.618 á

1 Lượt thích

B xem kỹ về kiến thức nhé, giá chỉ đơn giản nó đang về nơi bắt đầu con sóng tăng

1 Lượt thích

tiền của bác lại chạy qua túi ai rồi.kk

2 Lượt thích

bác xđ chuẩn key rồi đó.e sai lệnh này nên ăn SL trong nháy mắt

1 Lượt thích

e SL 2 quả tại 2 key luôn.haiza

1 Lượt thích

Em cũng dính sl như bác, xác định vùng giá đi ngang như thế này. E cg đg tìm lý do, tìm 1 cái lý do như này ko biết ổn ko:

Chắc cần a Medio vào đây xem giúp với

1 Lượt thích

Lỗi này rất dễ nhìn mà bạn, mình ko biết bạn vào lệnh khung nào nhưng h1 đang giảm, m15 cũng đang giảm
“hãy cưỡi sóng nhỏ”

giảm nhưng chưa phá klqt bạn, m và bạn ấy đg thắc mắc là vào lệnh ngược xu hướng, ko là gì cả, ko phải là vào lệnh theo hợp lưu

1 Lượt thích

Mình ko xem fibo là yếu tố chính để vào lệnh, nó chỉ đóng vai trò bổ sung thêm cho lệnh thôi

Mình vào theo TF H1 b nhé.

1 Lượt thích