Review 2 lệnh eu ngày 29/12/2022. nhờ anh medio và các bạn chỉ giáo

Chào các bạn, mình có vào 2 lệnh EU ngày 29/12/2022. Nhưng xui hay sao ấy nên toàn hòa vốn. Mong anh Medio và các bạn chỉ giáo chỗ mình sai và nêu nhận định nhé. Mình chân thành cám ơn!
Giờ bắt đầu nhé…

Hôm nay xui (thật ra là ko hên) do có thời gian ngồi máy, ngồi nhìn chart liên tục. Nếu như bận như mọi ng chắc đã thắng đc 5R. Mọi ng có suy nghĩ, nhận xét gì ở đoạn này thì cho mình thỉnh giáo nhé.
P/s: thật ra ở lệnh số 2 bình thường là mình bị SL rồi (do đặt SL có 1 pip sau OB), nhưng nay bị nhầm giữa lệnh mua và bán nên SL dôi ra 1,6pip bằng spread sàn XTB nên khi SH qua OB ở lệnh 2 ko bị SL ngay, cuối cùng vẫn ko ăn đc lệnh này.
Quên hỏi anh @Medio và mọi ng khi giá phá qua OB như thế thì anh và mọi ng có suy nghĩ như thế nào. Xin cho em biết ý kiến nhé, em cám ơn!!!

3 Lượt thích

chào bạn, LỆNH 2 mình thấy chỗ bạn vào lệnh hơi ghê ghê á, nến không rõ ràng, đoạn này không có thanh khoản. b phân tích rất hay nhưng ở lệnh 1 chắc mình chỉ dám đặt lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng sl xa xa căn lên key m5 kia đc RR 1/3

Lệnh 2 mình vào ở đó có 2 lý do:

1. Mình có xác nhận xu hướng hồi nhỏ kết thúc, giá ít nhất phải về đỉnh cũ
  2. Chỗ tăng lên đó ko có OB, nên đặt lệnh chỉ nên ở nơi bđxh, mà mình thấy chỗ mình E lệnh 2 lại là OB sau nơi bđxh, nên mình dự đoán khả năng cao nó sẽ Stophunt như mình nói ở trên, nên mình mạo hiểm đặt lệnh ngay đó.
    Tiếc là tâm lý yếu đuối, thấy phá OB tại OB tại nơi đặt lệnh nên quản lý lệnh sớm quá. Giờ nhìn lại đúng là giá Stophunt nơi bđxh tăng nhỏ.
2 Lượt thích

Khi giá chạy xong thì mới thấy tiếc b nhỉ. Nhưng b vào bằng ob thì khi thấy giá phá ob bạn quản lý lệnh chặt như vậy là đúng kỷ luật rồi còn gì :grinning: b thử quản lý lệnh bằng cách cắt 1 phần đi rồi gồng xem đỡ tâm lý hơn k

1 Lượt thích

Nên mình đăng lên đây muốn hỏi anh Medio và mọi ng là OB đó vẽ đúng ko? Đúng thì phá OB có nên quản lý lệnh chặt vậy ko?

1 Lượt thích

ý kiến của mình ở lệnh 2

3 Lượt thích

còn ở lệnh 1, nói thiệt là mình ko hiểu cái ý “phá đây thì có thể mua lên trên” của bạn là dựa trên cơ sở nào:(

Lệnh 1: mình dựa trên cơ sở phá OB khung M1 (hình dưới)

Lệnh 2: do mình chỉ xuống M2 kiểm tra M5 nên lúc đó thấy nó là OB csd, giờ xuống M1 thì nó sử dụng rồi

Mình cũng thấy rằng từ OB đó giá lên mạnh → tự tin đoán rằng ở đó có lực mua mạnh

1 Lượt thích

Nhắc mình mới để ý, nếu vẽ OB khác đi thì như này…

Nếu như này thì đã giải thích vì sao giá chạy như thế. Nhưng vẫn thắc mắc vẽ OB như này đúng chứ???

Lệnh 1: Vẫn không hiểu tại sao bạn xác định OB m1 ở chỗ đó, trong khi chỗ này nó rõ hơn rất nhiều

Lệnh 2: Mình thì quen combo m1 m5 m15 h1 h4 D W, chứ ko chơi khung khác, để thống nhất lun. Và mình xài FXCM chứ ko xài Oanda nhiều, thây bên FXCM nó dể giải thích hơn, nó có OBCSD đằng sau nếu để ở m2

Lệnh 1: vì mình thấy như bài 6 CTTT + OB

Lệnh 2: bạn vẽ OB như thế thì theo mình ko phải là OB
Mình nghĩ nó giống trường hợp ở trên, xét ẩu, nên ko thấy vùng giá có thể là OB csd tại KLQT. Nếu đúng thế thì nó sẽ thuộc về dạng của bài 8 CTTT + OB

Lenh 1: A medio từng nói: mấy cái nến thân quá nhỏ, hãy xem như nó mang cả 2 màu, xanh đỏ j cũng đc. Để ý ví dụ của a medio cây nến rất lớn (nghĩa là ở khung nhỏ hơn cây nến đó nhiều khả năng là 1 ob đúng và đủ) còn ví dụ của bạn, nến thân xíu xiu à

1 Lượt thích