Râu nến trong coin. Cơ hội hay thách thức?

Chào mọi người, đây là chuyện đầu tư vừa rồi của mình. Không biết nên vui hay buồn hay hài hước nữa. Nhưng thị trường tiền điện tử có những quả râu nến rất hay, những quả râu này chuyên kill mấy ông dùng margin nhưng nếu bạn đầu tư nắm giữ thì nếu tận dụng hoặc may mắn thì sẽ có cũng pha mua bán xuất thần.

Trong trường hợp của mình thì nói luôn mình may mắn chứ chả phải biết tận dụng :joy:

Tất nhiên mình vẫn mua coin khác nhưng mình vẫn lấy biểu đồ của BTC để biểu thị.

Bắt đầu nhé

Đầu tư nắm giữ dài hạn với số tiền lớn thì chỉ nên dùng khung tháng, khung tuần, cùng lắm là xuống khung ngày thôi nhé. Nhưng với việc mua bán nhằm gia tăng số lượng coin nắm giữ thì mình dùng khung H4 H1.

Mục đích là gia tăng số lượng coin vì trong khi giá đi đến TP ở khung lớn thì nó sẽ giao động có xu hướng ở khung nhỏ. Nên mình lợi dụng yếu tố để gia tăng lượng coin mình có.

Nhìn thế này chắc chắn đa số mọi người đều nghĩ giá sẽ hồi về KLQT đúng không. Mình cũng vậy.

Mình chốt ra vì:

1. Giá vừa chưa về KLQT,
  2. Khả năng là phá giả
  3. Cộng thêm là giá đến vùng giá nhạy cảm rồi. Mà đến vùng giá nhạy cảm thì khả năng cao là sẽ giảm, sẽ hồi

=> Nên mình chốt ra. Cuối cùng thì nó hồi thật nhưng không tới.

Giá cái đồng coin mình định mua thì nó chạy y hệt như BTC nên mình không mua được. Cũng bực mình phết đấy.

Hầu như các đồng coin đều chạy như BTC cũng đều không về cái KLQT ấy. Có đồng còn chạy điên hơn như ADA, nhưng trong số đó lại có 1 đồng nó không chạy theo BTC. Nó lại chạy chuẩn chỉ , đúng cấu trúc, đẹp mê ly.

Nên mình đóng 1/2 lệnh limit từ trước và mua đồng coin ấy (đồng này cũng ổn nhưng mình không chủ định mua từ đầu). Biểu đồ đồng này có gì mình làm video youtube tới nhé.

Và giá cứ thế tăng mọi người cũng biết rồi, mình chưa mua lại được hết nhưng mà thôi kệ cũng chả bao nhiêu.

Rồi tới 1 ngày

Nó khớp trong sự ngỡ ngàng, khớp không trong dự tính, tự nhiên khớp sau 23 ngày. Không những đồng mình mua mà tất cả các đồng có giá chạy giống BTC đợt trước, nếu ai mua chưa khớp thì cũng đều khớp hết. Vui buồn thì chưa biết nhé vì nhỡ đâu giờ nó cắm mỏ đâm địa ngục thì sao.

Nhưng mình chả hiểu sao mua coin rất hay mua được đúng râu. Lệnh limit trước để đó không xóa thành ra hay. Nếu xóa lệnh chắc cũng tiếc. Nói mấy cái mua đúng râu trong đầu tư này trên youtube thì lại bảo lùa gà nên mình chỉ chia sẻ trong đây thôi.

Xu hướng vẫn tăng nhưng momentum hồi thì lại quá mạnh (nguy hiểm). Mình thì không nói nhận định hướng giá tiếp theo như nào.

Chỉ nói là nếu ae mà hay trade margin trong coin thì trường hợp này quét hết lệnh. (Râu này ở trong cả M5 nhé)

Trade margin thì sẽ SL hết, khả năng có cháy tài khoản nhiều nhưng nếu mua nắm giữ (spot) thì lại khác. Có khi nhân phẩm bộc phát, mua được đúng râu.

Anh em nhớ coin đừng margin nhé. Chỉ tổ cúng phí cho sàn với bị kill suốt ngày thôi.

Đây chỉ là bài vui vẻ, không có yếu tố nhận định, phím kèo.

41 Lượt thích

Đây là hiện tượng flashcrash do ae mở lệnh Long nhiều quá nên CZ nó kill đấy :joy:

2 Lượt thích

Quả vừa ăn rùa với nhiều việc quá nên a quên tắt lệnh limit đó lại thành hên a nhỉ,đúng câu : “cho đi là nhận lại” mà hehe

3 Lượt thích

Cũng chốt 1 ít ở vùng nhạy cảm, mấy hôm sau giá nó đi lên thấy hơi tiếc tiếc. Mà sau hqua thì thấy ko tiếc nữa, vì số tiền chốt ra đó lại mua đc coin ở giá tốt hơn. Đúng là như Medio nói trên video: May mắn hôm nay có khi lại là hối tiếc hôm sau. Hối tiếc hôm nay có khi lại là may mắn hôm sau :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

đoạn xả lũ đấy thanh lý nhiều lệnh Long Mg! ở bên coin này trường hợp lên đi bộ xuống thang máy có ảnh hưởng đến Moment k a Trung!

1 Lượt thích

em chốt trước 1 tuần cú flashcrash. Còn nhớ buổi sáng hôm ấy ngủ dậy con tim lại vui trở lại ^^

1 Lượt thích

Trong thị trường cứ biết đủ mới là người thành công mọi người ạ. Tiếc nuối rồi cũng sẽ qua. Chỉ có tiền chốt đã về tài khoản của mình là không chạy đi đâu được :grinning:

8 Lượt thích

đấy ng ta gọi là đã hay lại còn hên đó a​:joy::joy:

2 Lượt thích

ngày hôm đó mình đã cháy tk futures trên binance :frowning:

Đang cúng cho nó xuống key tháng còn lên thuyền a ơi :))

1 Lượt thích

Mà tình hình này chắc lên luôn r

nếu h4 đảo chiều xu hướng, thì a Trung sẽ xử lý như nào ạ?

E mới tập tọe đầu tư coin,chỉ biết đầu tư khung lớn như a chỉ thôi. Giờ e mới biết cách này. Tương lai khi nào giỏi e sẽ thử thêm cách này.

2 Lượt thích

Khi nào BTC phá được đỉnh cũ 64K thì mới là lên luôn, chưa phá thì vẫn còn cơ hội cơ mà. Thuyền đi thuyền lại về, mà không về thì lên thuyền khác :joy:

H4 đảo chiều thì giá 1 là về nơi bắt đầu của H4 hoặc xuống KL khung D. Lúc ấy mình cắt 1/2 ra.

4 Lượt thích

mua bán ở H4 a trung đầu tư khoảng bao nhiêu % TK thế a ơi

h4 đảo chiều Râu nến chạm klv khung D xử lý như nào mình thêm ý kiến! đoạn này khó quá ak!

Giá chạy xa vậy rồi, thì KL quan trọng nó di chuyển lên rồi chứ bác, em vẫn chưa hiểu khi nào thì KL quan trọng di chuyển lên, khi nào thì nó chưa di chuyển ? nhờ bác Trung giải thích hộ cái

có lẽ nhờ a Trung nói rõ hơn cách đầu tư của a trên khung h4, cách xử lý với các kịch bản.e mua mấy con nay đang gồng sấp mặt

A làm có 20% tk đã mua thôi. Kiểu cho có thêm thôi chứ ko nhiều, nhiều thì bằng trade coin rồi. Trade nhiều hơi áp lực tâm lý vì nếu chốt ra mà giá không xuống mua lại được thì thành ra chốt non. Mất bao công đợi kèo.

Thì nó di chuyển lên trên rồi mà. Chỉ là cái râu nến dài quét xuống chạm điểm mình limit từ trước nên thấy thị trường nó ảo thôi.

H4 trong coin mình thì trade chơi chơi với vốn nhỏ thôi chủ yếu là gia tăng coin thôi. Coin cứ xác định dài hạn mua khung lớn, target khung lớn. Vừa nhẹ đầu vừa an toàn, chứ H4 gọi là vui vẻ tí, tăng bao nhiêu coin thì tăng, mà lỡ chốt ra nó không về thì cũng đỡ tiếc. Mà mua coin đợt BTC 30K thì giờ vẫn lời 50% gì mà đến nối sấp mặt.

4 Lượt thích

e dùng 1 tk khác lướt h4 :)) tk hold để đó

2 Lượt thích