Rất mong được sự sự trợ giúp của ae trong hội quán

chuyện là thế này hiện tại mình đang sinh sống và làm việc tại đất nước mặt trời mọc (nhật bổn) . hiện tại thì mình có đang trade forex và có lấy các thông tin của e trai để đăng ký và trade forex . vì thấy ae hội quán chia sẽ về bitconin nhiều quá nên mình cũng fomo và muốn tham gia vào thị trường cryto này với mong muốn trở thành triệu phú như ae trong hội quán :joy: .
đùa vậy thôi e vào vấn đề chính luân đây ak : chắc trong hội quán chắc cũng có nhiều ae ở nước ngoài và cũng đầu tư cryto . mọi người có thể cho mình xin góp ý xem làm thế nào để mình có thể đăng ký được tk cryto không ( ví dụ như san binance ) . mình có thử dùng thông tin của e mình để đăng ký nhưng trong phần bảo mật có 1 phần xác nhận khuân mặt (mà mặt mình và thằng e trai thì không giốn nhau tý nào không biết phải ae thật không nữa :rofl: ) chính vì vậy không thể dùng thông tin của e mình để đăng ký được ,nếu mà nhờ nó đăng ký hộ thì sẽ có 2 vấn đề sảy ra :

1. trong khi mình giao dịch hay mua bán các đông coin thì sẽ phải luân cần phải xác nhận như xác nhận của google Authenticator … thì nó rất phiền phức
  2. là mình không muốn nó biết mình giao dịch bao nhiêu tiền và lỗ lãi ra sao ( nó biết nó sẽ mách bố mẹ ngay )
    vậy cái khó của mình ở đây là gì
    là nếu mình dùng chính tên mình để đăng ký thì mình lại không có tk ngân hàng ở việt nam nên dù có đăng ký tk được cũng không thể nạp tiền vào để mua bán coin được . không biết mọi người có cách hay góp ý cho mình tham khảo được không ak .
    xin cảm ơn !

Google Authenticator thì b có thể lấy mà qr add vào máy đt của mình thôi

1 Lượt thích

bác thử đăng ký bằng giấy tờ bên nhật chưa
dùng tài khoản và tiền nhật luôn
còn không thì dùng hộ chiếu dùng hộ chiếu vẫn p2p tiền nhật bình thường mà

1 Lượt thích

Tại sao k đăng kí mọi thứ ở nhật ??? đâu nhất thiết phải ở vn . Tiền thời này chuyển xuyên lục địa mà :)))

1 Lượt thích

E chưa vì ở nhật visa của e là 5 năm xin một lần . Nếu mà dùng giấy tờ đó để đăng ký ko biết có được chấp nhận không . Vs khi hết hạn mà mình đi đổi visa mới thì tk mình sẽ ra sao . Vs lại bên nhật ngân hàng này họ quản lý chặt lắm nhất là mình là người nước ngoài nếu tiền mà cứ ra ra vào vào là họ bắt giải trình ngay ak .

1 Lượt thích

Thứ nhất là cộng đồng việt nam nhiều nên e muốn dk tk việt Nam giao dịch cho dễ . Tiền thì có thể chuyển xuyên lục đi nhưng cái phí phải trả thì ko rẻ đâu ạ . Nhất là nhật họ quản lý tiền trặt lắm ak ko cẩn thận họ lại cho vào tội rửa tiền ý ak

1 Lượt thích
  1. Bạn dùng visa kyc tài khoản Binance là được. Cái kyc đó nó chỉ làm 1 lần thôi, sau này không quan trọng đâu.
  2. Nếu bạn sợ sau này hết hạn Visa Binance khoá tài khoản, thì bạn mua coin rồi trữ vào ví lạnh hoặc ví điện thoại, thì mang đi bất cứ đâu trên thế giới đều mua bán được hết, không cần quan tâm đến Binance.
  3. Bạn nên đăng ký theo thông tin ở Nhật, mua bán P2p ở Nhật trên sàn Binance luôn, nếu có vấn đề gì về chuyển tiền có thể xử lý được ngay.
2 Lượt thích

Cá nhân mình thấy người Việt mình ở nhật đâu phải chỉ có 1 sổ ngân hàng :))) mà toàn mở 3 hoặc 4 sổ . Bạn chưa thử đăng kí mà đã chắc chắn vậy :))) Dân nhật đổ tiền vào thị trường tài chính đâu ít .trong đó có cả thị trường tiền điện tử mà .

Sao bạn không đăng ký tài khỏan ngân hành VN ? Giờ các ngân hàng đều cho mở tài khoản định danh mà. Với lại đâu chỉ có Binance VN đâu bác, bác dùng hộ chiếu KYC vài sàn vào, em không có tiền đâu nhưng mà em có cả Binance, Huobi, Ftt. Mua coin xong vất đó cũng không mất được đau bác.

1 Lượt thích

Mình hiện đang bên nhật và đang đầu tư sàn houbi. Mình cũng không có tài khoản ở việt nam.may là mình cầm chứng minh thư đi nên đăng kí tên mình luôn chính chủ mình nhưng khi giao dịch fiat mua bán usdt thì mình dùng stk của chị mình thì vẫn oke không sao cả nên bác thử xem cách này xem sao và mình vẫn đang dùng cách này nha bác

1 Lượt thích

Mình cám ơn để mình thử xem sao

2 Lượt thích

Tk mình mua usdt và tk sau này mình bán usdt ra để rút tiền về tk VN không trùng tên cũng được sao ak . Vì nếu như mình trade Forex thì tiền nạp vào và tiền rút ra phải cùng 1 tên người đăng ký mơi đk ak .

Mình cám ơn để mình tìm hiếu thêm ak .

1 Lượt thích

Ngân hàng thì mình có mấy cái nhưng mình là người nước ngoài nếu mà thẻ có sự mua bán liên tục thì sẽ bị hỏi hoặc có thể bị khoá vì người việt bên này buôn bán thẻ và chuyển tiền tay 3 rất nhiều nên họ làm gắt ko như ngày trước.

Ủa không sao đâu bạn, bạn chia ra mỗi ngân hàng vất 1 ít. Mỗi lần lại đổi thì không sao đâu. Dù sao mình cũng không phải sao kê thu nhập để nộp thuế ^^

2 Lượt thích

Ok mình hiểu. Rồi cám ơn bạn nhé

1 Lượt thích

Mình vẫn giao dịch fiat bên houbi khác tài khoản ngân hàng vẫn không sao bạn nhé bạn cứ thử làm xem nha.còn bên binace thì tài khoản ngân hàng phải trùng với tên bạn thì mới được nha.còn bên houbi thì mình khônh biết tương lai thế nào nhưng hiện tại mình vẫn mua bán binhg thường

1 Lượt thích

Ok Cám ơn bạn để mình tìm hiểu thêm

các bác mua theo pp nào vậy, e mua qua thẻ tin dụng mà cả buổi sáng ko dc :rofl:

Bác mua P2P ấy bác. mua qua banking thì em chưa dùng bao giờ.

1 Lượt thích