Quyết định đi làm sau thời gian học trade

Chào ae trong quán,hôm nay e có ít tâm sự về việc học và trade của e. mong đk lời khuyên từ các a chị,
tầm này năm ngoái e bắt đầu tìm hiểu về fx.nhưng chỉ xem video của a trung trên ytb và trong khóa học ,đầu năm e đã nghỉ việc dành thời gian để học và trade, sau mấy tháng trade thấy chưa thể kiếm sống đk với giao dịch,nên e bắt đầu đi lm làm và chuyển lên tf lớn để giao dịch cụ thể là D1(xin ý kiến ac nào đã gd d1), e tự thấy khung nhỏ k hợp với mình phân tích hay loạn , và dành thời gian quá nhiều cho việc nhìn biểu đồ cũng rất áp lực,
ngày nào e cũng vào hội quán thấy nhiều ace bảo mới vào thị trường mà đã có lãi có ng đã X2 tk thành ra cũng fomo mấy lần,e gd chưa cháy tk , tài khoản 200$ hiện tại còn 150$ do mấy ngày đầu gd hơn 10 lệnh loss sau thì có lệnh thắng lệnh thua tính ra cũng chỉ hòa, nên sau 1 tuần dừng k gd nữa e quyết định bỏ khung nhỏ lên D1 gd và đi lm. tìm hiểu thêm về coin mong sau đổi đời :))
Em muốn hỏi ac nào đã gd d1 r cho e ít kinh nghiệm về quản quý vốn ạ. bt giao dịch m15 thì e trade 2%.nhưng mà D1 thì cả tháng có khi e vào 1,2 lệnh,vậy e có nên tăng % rủi ro k ạ. e cảm ơn ạ

3 Lượt thích

Mình chưa giao dịch D1 trong FX bao giờ nhưng mình nghĩ nếu vốn bé mà giao dịch D1 thì sẽ rất sốt ruột, kiểu đợi cả tháng có khi chỉ vào được 2-3 kèo.

1 Lượt thích

M thấy gd d1 khá sốt ruột, có khi lại tâm lý hơn, m đầu tư ck, chủ yếu là do tâm lý vì ko chờ đợi đc, vì diễn biến theo ngày, mua hôm nay thì 2, 3 ngày sau mới bán đc. càng nhìn nhiều thì càng tâm lý fomo mua bán.

Bạn thử dành thời gian buổi tối từ 8h → 12h, ngồi học, phân tích, dự đoán, r đánh theo limit 1h xem. Mà trade tk demo cg ổn, bao h có lãi thì chuyển qua tk thật, đỡ phí tiền.

2 Lượt thích

Hồi xưa mình toàn nhìn D1 với gà lắm nên thấy rất ít kèo, bạn muốn trade D1 thì nhìn nhiều cặp là dc. Ở D1 dc cái trade cảm giác chắc hơn vì sl dài ít sợ stophunt, rr cũng thấp thường thì chỉ 1: 2 thôi, tháng chọn 4 5 kèo đẹp là dc rồi. Chờ ad ra phần trade theo W D H4 học hỏi thêm.

2 Lượt thích

trade D1 thì bạn bỏ luôn FX đi. tập trung làm khi nào nhiều tiền rồi quay lại . tài khoản 200$ trade D1 kể cả win thì tiền cũng chả bõ với công phân tích.

3 Lượt thích

d1 thì mình k trade 200$ đâu

Coin thì nghiên cứu nhanh, thị trường đag điều chỉnh mạnh, thấy cơ hội thì quyết đoán mà xuống tiền.

mình thấy trade nhàn rỗi lắm mà ta. nhiều lúc rảnh k biêt làm j luôn ?? :smiley: ??

1 Lượt thích

Theo mình thì bạn tìm hiểu một cặp tiền . Đặt cảnh báo tại những vùng mua bán sẽ rất nhàn
Lên khung lớn theo dõi D1 có khi phải theo dõi hơn chục cặp mới có kèo

Em là du học sinh, vừa học vừa làm nên cũng khá bận, ít có thời gian nhìn chảt. Theo em thì anh nên trade H1 thôi, đợi cả tuần mới có 2 3 kèoo mà fl 2 cặp như em nè. Không áp lực gì luôn.

2 Lượt thích

Công việc mình cũng nhiều. Chiều về còn chơi với con nữa. Mình chọn cách theo dõi 2 cặp GU&EU tối học và phân tích, đặt cảnh báo. Lỡ lúc đi làm cũng có thể vào lệnh và quản lý băng điện thoại.

3 Lượt thích