Quy tắc vào lệnh

Chào cả nhà. Theo mình nghĩ thì quy tắc vào lệnh là một cái rất quan trọng trong trading. Có quy tắc, viết nó ra thì mình mới có cái cơ sở để làm theo. Để kỉ luật.để biết mình lỡ có phá kỷ luật như thế nào còn sửa . Để biết theo quy tắc đó mình sẽ lợi nhuận ntn rồi cải tiến thêm. Mình đánh bạc mấy lâu nên đã nghỉ trade 3 tuần để ngẫm. Mong mọi người góp ý kiến về quy tắc của mình để MN tham khảo và bổ sung cùng tiến bộ ạ

4 Lượt thích

Quy tắc thì mỗi người một khác nhau, mỗi người một góc nhìn. Bạn cứ viết các quy tắc của bạn và test chỉnh sửa.
Còn chắp vá của tất cả mọi người thành 1 thì chỉ đẽo cày giữa đường thôi.

3 Lượt thích

mình đồng ý với ý kiến của bạn. Có câu “quy tắc do người đặt ra cũng có thể do người phá bỏ” . Thế nên việc trải nhiệm và tìm ra quy tắc của riêng mình là điều tốt nhất. Thêm nữa mọi góc nhìn chỉ là ý kiến tham khảo, mình trải nhiệm rồi tích luỹ thì mới thành ý kiến của mình được. Như vậy mới gọi là “gia vị của cuộc chơi”.

1 Lượt thích

Cảm ơn hai bạn. Mình đang xây dựng quy tắc riêng rồi

Theo ý kiến cá nhân của mình, việc tạo ra quy tắc của bản thân thì phải dựa vào việc luyện tập trong quá khứ (Backtesting), mình dùng Notion để note lại các lệnh backtest, dựa vào cách Backtest, mình kiểm tra và đối chứng lại trong việc trading thực thế, nếu thực tế nó không nằm trong những trường hợp Backtest (High rate win) thì mình đứng ngoài và quan sát:

2 Lượt thích

Notion này cho e xin với