Quy tắc Hội Quán: Mọi thành viên cần đọc khi tham gia

Đây là những Quy tắc hoạt động của Hội Quán mà mọi thành viên cần đọc trước khi tham gia để tránh bị Khóa tài khoản. Và xây dựng một cộng đồng tích cực.
Vi phạm:
- Lần 1: Khóa tài khoản không được phép bình luận trong 7 ngày.
- Lần 2: Khóa vĩnh viễn bình luận của tài khoản.

1. Không share lệnh chưa đóng hay hỏi về đồ thị đang chạy.
  2. Khi review lệnh, câu hỏi cần ghi rõ suy nghĩ, lý do vào lệnh của bản thân tại thời điểm đó. Tiêu đề bài viết cũng cần rõ ràng, đúng trọng tâm.
  3. Tôn trọng các thành viên khác, không dùng ngôn ngữ lăng mạ, tiêu cực, mang tính chất kích động.
  4. Không chia sẻ những điều rủi ro cao, gây FOMO, tư tưởng giàu có sau 1 đêm, ảo tưởng về phương pháp thần thánh.

Mọi người thấy bài viết bình luận nào vi phạm quy tắc hãy gắn cờ để báo đến mình vì hoạt động chung của Hội Quán nhé!

74 Lượt thích

Thay vì tìm câu trả lời thì hãy tự tìm câu trả lời cho 1 lệnh SL. Đó là ngồi im đợi thị trường chạy. Thị trường chạy xong mà vẫn chưa tìm ra câu trả lời thì hẵng vào post bài. @@

2 Lượt thích

Bữa giờ nhịn hơi nhiều :face_with_head_bandage::face_with_head_bandage::face_with_head_bandage: phải như thế thì mọi người mới tiến bộ đc.cảm ơn ad!

7 Lượt thích

Trc e cũng nhắc nhở nhiều r,a lm thế mới đúng ạ :+1::+1::+1:

2 Lượt thích

E xin chấp hành nghiêm túc mọi quy tắc của hội quán chỉ mong đừng khóa tk của e là được ak .

3 Lượt thích

Môn phái phải có môn quy, mấy bữa nay giáo chủ bận nên môn đệ nháo nhác quá =)))

5 Lượt thích

Nên ra quy định bất cứ câu hỏi gì liên quan đến thị trường trong tuần không nên tạo chủ để để hỏi và trả lời. Mọi thắc mắc, góp ý tạo bài liên quan đến thị trường trong tuần thì bắt đầu đặt câu hỏi, tạo bài từ thứ 7 khi kết thúc hết phiên trong tuần. Các câu hỏi đến backtest (chart) hoặc giải đáp vấn đề về kvl, cấu trúc thị trường bằng cấu trúc đơn giản bằng hình vẽ đc chấp nhận. Hết ý kiến! :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

9 Lượt thích

em cũng mắc lỗi này nhưng em cũng để ý những quy tắc nên em thấy gần SL hay Tp mới giám show

1 Lượt thích

Bạn nên note lại để cuối tuần hỏi. Mn cứ SL là hỏi ngay, mình đặt 1 lệnh SL hay TP thì cũng nên note lại, cuối tuần xem lại lúc đấy thị trường chạy cũng khá rõ ràng rồi. Tự tìm ra lỗi sai trước thì mới nhớ lâu, chứ chưa tìm chưa suy nghĩ các giả thiết mà cứ hỏi ngay thì tiến bộ không nhanh đc. Tự tay bóp… đau còn chừa nhớ lâu hơn là thằng khác bóp… chỉ thù nó thôi trả thù xong là quên. :rofl: :rofl:

7 Lượt thích

Mình cũng nghĩ như bạn @ain. Mọi người muốn tìm ra lỗi sai thì trước tiên phải tự mình suy nghĩ, viết ra nhưng suy nghĩ của mình trước khi vào lệnh, tự tìm cách trước. Nghĩ mãi k ra thì sẽ post lên để mọi người cùng thảo luận.

Khi post thì nên viết rõ ràng đầy đủ, lí do vào lệnh, cách vào lệnh lọc nhiễu những chỗ nào. Vừa là để 1 lần nước đọc lại suy nghĩ của chính mình, vừa đỡ mất thời gian cho các ae muốn giúp, mọi người đọc 1 cái là hiểu ngay người post cần giúp đỡ ở đâu, hay tư duy sai ở chỗ nào.

Mình thấy 1 số bạn hay đăng mỗi cái ảnh lên, không giải thích gì, kèm theo 1 tiêu đề rất cay cú. Thua thì ai cũng chán nhưng post những cái bực bội lên k giải quyết vấn đề gì. Nếu post lệnh thua 1 cách tích cực, tinh thần học hỏi thì mọi member khác cũng rất sẵn lòng giúp đỡ.

14 Lượt thích

Tốt nhất lệnh kết thúc em hãy post lên và ghi rõ lý do vào lệnh, các thao tác như dời sl,… nhé!

5 Lượt thích

giờ mình mới đọc dc bài này của add

3 Lượt thích

Theo mình thấy lệnh nào bị sl thì cũng nên note lại, đợi đến cuối tuần thị trường đã chạy rõ cấu trúc rồi thì mang ra xem lại là lỗi do đâu. Nếu không biết do đâu mới đem lên hội để cùng nhau thảo luận.

2 Lượt thích

Mong a Trung tìm bn này, nhìn mà tưk

Mình nghĩ thành phần này là cũng mua lại Khóa học của mình từ các bên khác xong lại mang đi bán lại thôi bạn. Mấy người này thì đúng là mình không làm gì được nên kệ họ đi bạn :smiley:

4 Lượt thích

@Medio A có thể ghim phần tổng hợp các bài viết k thể bỏ qua trong hội quán lên đc k ạ, trc em thấy có mà giờ k thấy , có phần ghim đó tìm đọc lại dễ hơn ạ. Em cảm ơn.