Quá tuyệt vời AU ngày 22/04/2021

Đã có 1 bài review lệnh này trong hội quán . Nhưng xin phép anh Trung cho em spam kỉ niệm bài này.
từ ngày theo pp PA-medio , lệnh này là lệnh đầu tiên em ngồi đợi lệnh TP chứ không cắt tay. Mừng vãi lúa.
Bắt đầu nào.

1. Tại thời điểm quan sát:
  • TF H1:

Ngày hôm qua có 1 lệnh buy AU như trong hình. cắt tay TP ( TP kì vọng lên cao hơn ).
    Giá bị giữ chân tại vùng đáy cũ bên cạnh khá là lâu. ( đáy H1 ở bên trái con sóng đẩy xuống )
  • Đồng thời tại TF M30: sóng đẩy xuống có xu hướng đỉnh đáy.

Và giá bị giữ chân ở đáy của con xu hướng giảm này.
  • Mindset vào lệnh: Nếu có tín hiệu giảm thì sẽ đi theo con sóng gần là sóng M30 là sóng giảm.
  • Thời điểm có tín hiệu vào lệnh :
  • Thời điểm vào lệnh: tại M5
  • Khi giá về đáy cũ trước đó thì sẽ SL hòa vì có thể giá sẽ tạo mô hình 2 đáy để phá lên.
    __
    Thành công của lệnh này không phải là ăn được R mà là đã có những thời điểm giá gần về SL hoặc sắp chạm TP nhưng bản thân kiên quyết không cắt tay mà để cho market chạy.
    chẳng hạn những thời điểm như này : muốn cắt tay thực sự.

8 Lượt thích

Nhanh gọn lẹ đấy a zai, e còn k có gì để cắt đây.thảm quá hixhix

Ồ, em nói cái khác a phân tích là ở chỗ này?

Của ổng khung 30p mà a ơi

2 sàn khác nhau anh ạ . biểu đồ của em là sàn FXCM

Sorry, a nhầm, 30p nhỉ

anh cưỡi trên con sóng nhỏ bắt đầu hình thành ở chỗ sw phải không. còn em cưỡi trên sóng M30 trước đó. Với lại lệnh này em vào với 1 quy tắc phá sw của em nữa. Sóng phá sw sau đó là sóng hồi thì nó là sóng retest. UJ hôm trước em cũng vào lệnh theo kiểu phá sw như thế. Nhưng giá sau khi xuống đáy cũ lại lao thẳng qua sw ngược lại . Chính vì thế em mới rời SL hòa khi giá chạm đáy cũ trước đó.

Đúng rồi, con sóng nhỏ, câu thần chú của Medio.

3 Lượt thích

nói chung là cùng 1 pp nhưng có nhiều cách nhìn khác nhau mà anh :))) Miễn sao TP là tốt hehe.

Uh em. tuần này thấy em tâm lý vững lên hẳn nhỉ.he

đầu tuần vừa khóc lóc mà anh lại bảo tuần nãy em vững lên hẳn là sao :joy:

Giữ vững phong độ thế này bác nhé :smiley:

lệnh sell ăn được là chuẩn luôn.mình cũng thấy cơ hội đó, nhưng do cái mẫu hình HÌnh chữ nhật cho mình ăn hành khá nhiều lần. nên hoy.k tự tin vào lệnh.chúc mừng bác.tự tin là tốt quá rồi.

1 Lượt thích

Qua lần “vượt rào” đầu tiên là những lần sau dễ dàng lắm em :grin:

3 Lượt thích

bác này ngày càng bình tĩnh phết đó nhỉ . Chúc mừng bác đã gồng lãi thành công :))

2 Lượt thích

Chúc mừng bác gồng lãi thành công :smiley: Mình chỉ vào được lệnh sell chứ không vào được lệnh buy :frowning:

1 Lượt thích

đúng là có vía có khác. Cả ngày nay ngồi nhìn chart cả ngày mà chưa vào lệnh nào :)))) bình thường là đi 4,5 đường quyền cho đỡ vã rồi anh ạ :)))

1 Lượt thích

Haha. Anh Trung ẩn ý gì nhể. Thấy có tí đen tối. :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

1 Lượt thích

Quy luật này anh thử nhiều lần và thấy nó chuẩn cho mọi khía cạnh lần đầu tiền :joy:

2 Lượt thích

Không phải mọi khía cạnh đâu anh ạ :))) em mới trúng 60 điểm lô 2 ngày liền. Từ ngày thứ 3 là em bỏ không đánh nữa cho chủ lô khỏi gỡ luôn :smiley:

1 Lượt thích