Qua các bài học của Medio anh rút ra thêm kinh nghiệm gì ,anh em chia sẻ ở đây nhé

• Xin chào tất cả các ae trong hội quán sau những lần mình xem video của Medio thì các anh em rút ra được những kinh nghiệm gì,như mình có thì mấy câu của medio mình nhớ mãi

• Nếu giá quay lại đáy hoặc đỉnh cũ thì có khả năng quay lại lần 2

• Cưỡi trên con sóng nhỏ

• Giá tạo mô hình 2 đỉnh mà ko xuống tiếp mà lại đi lên thì có khả năng giá đảo chiều

• Hãy tin những gì mình thấy chứ đừng tin những gì mình nghĩ ( câu này phải nói là rất đúng,rõ ràng thấy giá nó thế rồi,vẫn nghĩ là nó sẽ đảo chiều xong đặt lệnh → SL
    -v.v.vvvvvv

Ae nào đúc kết đc nghiệm gì thì chia sẻ vô đây nha !!!

12 Lượt thích

Luôn xem lại một lượt các timeframe trước khi vào lệnh
Đẹp thì trade, khó quá bỏ qua.

6 Lượt thích

Đen từ tham mà ra :))

5 Lượt thích

Sao toppic không phải là những quy tắc riêng của anh em đã kiểm chứng đê hoàn thiện pp Medio thì hay quá :kissing:

2 Lượt thích

Trong quá trình luyện tập thì mình rút ra được một số kình nghiêm sau, chia sẻ để mọi người cùng tham khảo nhé!!
Đầu tiên là tất cả mọi thứ đều cần có thời gian điều mình cần làm đó là Kiên trì. " Kiên trì là chìa khoá của thành công" :star_struck: :star_struck:
Thứ 2: Khi bạn luyện tập và ở đủ lâu trong thị trường thì bạn sẽ hiểu cách mà thì trường di chuyển.
Thứ 3: khi đã hiểu rồi thì cần trang bị cho mình mộ bộ quy tắc, và các câu " THẦN CHÚ " để gia tăng thêm độ tự tin cho quyết định của mình.

• Các câu thần chú mà mình và chắc mọi người cũng đã có.
  1. Trước khi xuống tiền vào lệnh hãy xem lại các Timeframe một lượt
  2. Hãy chắc chắn mình đang cưỡi trên con sóng nhỏ
  3. Thị trường đẹp mới trade, xấu thì bỏ
  4. Luôn luôn phải đặt Stoploss. Và SL sau Keylevel là rất quan trọng
  5. Và khi đã phân tích ok và đạt được những yếu tố trên thì một yếu tố nữa không kém phần quan trọng đó là " SỰ QUYẾT ĐOÁN".
    Đó là những gì mình đã trải nhiệm trong thời gian qua. cảm ơn mọi người đã đọc
    Chúc mọi người thành công trên con đường mình đã chọn.
14 Lượt thích

sau khi xem học khóa học Medio và trải nghiệm, mình chỉ có 3 quy tắc cho bản thân:

1. Vào lệnh khi timeframe vào lệnh vừa đảo chiều thì tỉ lệ thắng cao nhất (mình thấy cái này gần giống với quy tắc cưỡi trên con sóng nhỏ, nhưng nó dễ hiểu hơn :joy:)

2. Xem xét kỹ mình đang đứng ở đâu trước khi vào lệnh, từ đó nhận định được giá có tiếp diễn xu hướng hay không (đánh theo con sóng hồi của timeframe lớn hơn, hay đánh theo hợp lưu với timeframe lớn). Và khi thị trường chạy đẹp rõ ràng thì cứ quyết đoán vào lệnh, tỉ lệ win hoặc ít nhất là kịp dời hòa rất cao.

3. Không cố gắng bắt đỉnh đáy (momentum mạnh, dù nhận định giá vẫn tiếp diễn xu hướng nhưng khả năng sai cao hơn bình thường)

3 Lượt thích

E vừa dính SL do không nhìn các TF trước khi đặt lệnh bác ạ. :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

2 Lượt thích

Ngoài keylevel và cách phân biệt thật giả ra thì có 2 điểm là mấu chốt để mình biết cách vào lệnh và đặt tp :

• Giá phá qua klqt thì về đến nơi bắt đầu của xu hướng (tất nhiên sẽ có 1 số trường hợp ngoại lệ)
  • Giá chưa đến vùng mua/bán mạnh thì sẽ còn tăng/giảm tiếp
2 Lượt thích

Có một điều quan trọng nữa,ae cần phải nhớ lời a trung hay nói mà mình tìm hiểu thì có rất nhiều trader lâu năm vẫn có thể cháy tài khoản bởi vì càng làm cái phân tích thêm phức tạp hơn nên dẫn đến cháy tài khoản trong khi khác trader pro thì lại càng muốn đơn giản hóa cách giao dịch của mình

Và phá giả lần đầu nhưng lần 2 phá tiếp xong hồi xuống là phá thật

1.Đặt việc ăn toàn lên trên lợi nhuộm .
2.Nếu không biết thị trường nó đi đâu về đâu thì đừng có tặc lưỡi mà vào lệnh liều
3.ko vào lệnh theo kiểu lêú lếu :joy:

1 Lượt thích

Mình nhớ hình như câu của add Trung là: Lần đầu mà băn khoăn không biết là phá giả hay thật thì lần thứ 2 giá quay lại thì có thể coi là đã phá

2 Lượt thích

Tưởng giá về đón mình, nhưng nó tiễn mình đi luôn =))))

Rút ra kinh nghiệm của mình là cố tf xa tham về nơi bắt đầu xu hướng là toàn sl. Tp về đỉnh đáy cũ đc 1:2 cũng chơi :sob:

3 Lượt thích

Cho mình hỏi thế nào là phá giả ?thế nào là chưa phá?

M có 1 câu khẩu quyết sau khi vào lệnh để k táy máy vào xem chart là : mày vào xem để phá vỡ quy tắc thì xem làm gì :)) cứ mỗi lần táy máy lại nhẩm câu đấy trong đầu, vì bn lần vào xem giá táy máy r cắt lệnh ăn non r lùi sl r :))

1 miếng khi đói = 1 gói khi no

Chuẩn rồi bạn ơi, lâu lắm rồi mình ko TP xa, tuần này tham lam TP xa nó lại chạy kiểu test đi test lại làm lỡ mất mấy kèo :joy: :joy: :joy:.