Phương pháp của medio cho cặp chéo

có ai áp dụng vào cặp chéo như mình ko nhỉ?
trong trường hợp cặp GCHF

ở mũi tên trên, xu hướng chính đang giảm, giá về KLVQT xu hướng giảm và mình cho rằng sẽ giảm tiếp về vùng dưới, nhưng không, giá quay lại phá đỉnh

và trong con sóng tăng này, giá cũng chưa tới vùng KLV trên nên mình cho rằng giá vẫn sẽ lên tiếp nhưng giá lại phá qua và đi xuống
=> vậy là mình phân tích sai hay do cặp tiền chéo ko phù hợp khi áp dụng phương pháp nhỉ

3 Lượt thích

Bạn thử back test thêm chục lệnh xem kết quả ntn

Cặp này mình cũng trade vài lần. Cũng backtesst vài lần. THấy cũng ok. mỗi tội spread cao nên k trade nhiều.

Các cặp tiền chéo vẫn phân tích được bình thường nhé bạn. Mà vào lệnh phải ít nhất tầm khung 1h vì rất hay bị giãn spread. Ngày xưa khi còn trade nhiều cặp mình thấy cơ hội đẹp cũng ham nhưng sáng ngủ dậy toàn đang lãi thì bị giãn spread rồi sl.

test ở cặp chéo nhiều khi thấy ko chuẩn b ah, có thể do thiếu thanh khoản

1 Lượt thích

Bỏ công cụ đi cho đỡ rối bác ạ . E nhìn mấy bác giờ vẫn dùng indi nhìn chán luôn .

vâng bác, mình đang tập tành trade quỹ, trade trên các sàn ecn nên spread chắc cũng ko cao mấy, có điều mình dính mấy cặp chéo này chạy cứ lộn xộn như nào, bác xem giúp e như trên đúng ko, hay do e phân tích sai

2 Lượt thích

ko rối lắm, mình sài indi để gọi là hợp lưu tăng xác suất vào lệnh thôi

um b, này mà trade trên mấy sàn ecn thì spread ổn hơn

1 Lượt thích

UG hả đồng chí =))))))

2 Lượt thích

uk b, lúc đầu còn vui, sau này thì gr nát quá

1 Lượt thích

chơi cặp chéo thì d1 h4 sẽ dễ nhìn hơn , càng thấp thị trường càng nhiễu đó bạn

Hội quán chưa có cách vẽ keylv quan trọng đâu bác. Vẽ Keylv qt như bác vẽ có bé quá không?