Phân vân quá,như này là phá thật chưa các pro

Thân gửi các anh em đang trade UCAD ( U cẹc )
Sự kiện quan trọng tối nay: Quyết định lãi suất của ngân hàng trung ương Canada + Phiên điều trần của Powell

① 21h tối nay, Ngân hàng Trung ương Canada sẽ công bố quyết định lãi suất, thị trường được kỳ vọng sẽ tiếp tục giảm quy mô mua trái phiếu và tiếp tục dẫn đầu NHTW toàn cầu về việc thắt chặt chính sách và mở các chu kỳ tăng lãi suất. Đồng đô la Canada cũng có thể tăng cao;

② Ngoài ra, vào lúc 23h, Chủ tịch Fed Powell sẽ phát biểu về chính sách tiền tệ và được kỳ vọng sẽ giải thích về áp lực lạm phát, nếu đề cập đến việc giảm nợ có thể gây ra thay đổi thị trường, hãy chú ý.
Chắn chắn sẽ có gậy như ý m1. Ai đu tin nhớ đóng bỉm cẩn thận

Kỳ vọng thị trườngQuốc tế Hà Lan: Ngân hàng Canada dự kiến ​​sẽ giảm hơn nữa quy mô mua tài sản

Tối nay, Ngân hàng Canada sẽ công bố quyết định lãi suất và tuyên bố chính sách;

Mặc dù môi trường tổng thể đối với các loại tiền theo chu kỳ như đồng đô la Canada vẫn không ổn định, Ngân hàng Trung ương Canada dự kiến ​​sẽ tiếp tục cung cấp hỗ trợ cho đồng tiền này. Theo dự đoán của chúng tôi đối với cuộc họp của Ngân hàng Trung ương Canada, do dữ liệu việc làm tốt trong tháng 6, Ngân hàng Trung ương Canada dự kiến ​​một lần nữa sẽ giảm quy mô mua tài sản từ 3 tỷ đô la Canada một tuần xuống còn 2 tỷ đô la Canada. Điều này củng cố kỳ vọng rằng Ngân hàng Trung ương Canada sẽ kết thúc chương trình nới lỏng định lượng trước cuối năm nay và có thể giúp đồng đô la Canada phục hồi một số mức giảm gần đây.

Nếu kì vọng là thật thì sẽ có gậy chỉ thiên cắm xuống dưới. Ai buylimit thì cẩn thận nhé. TIn này ra là thị trường chạy 1 chiều chứ không có chuyện cắn limit rồi TP đâu.

3 Lượt thích

đọc hơi giống phân tích thị trường của Mờ Pho Rếch
Ko hiểu gì :laughing: :laughing:

1 Lượt thích

hồi tôi ở trong nhóm , tôi còn phổ cấp kiến thức kinh tế chính trị cho cả nhóm ấy chứ :v

4 Lượt thích

haha
Trước mình cũng hay canh Nonfam, xem tin tức rồi phân tích vĩ mô oánh như người lớn ấy.
Thắng đc 2 hôm Nonfam liên tục ( 2 tháng liên tục ấy), lại còn nhồi lệnh nên thắng lớn vãi $$$$$, tưởng như đây là cái hồ chứa đầy tiền rồi, vào mà húp thôi.
Sau đó thì… … "chuyện dài lắm " :frowning: :frowning:

đánh non fam giống kiểu tài sửu vậy. chọn 1 hướng giá. nhồi lệnh tới cháy :v 1 thăng hoa 2 là lụm tắt

Nếu làm chủ được tâm lý mà oánh tận dụng momentum thôi thì cũng khả thi
Nhưng méo đc, mình sinh lý yếu lắm

Vẫn còn chút ít ác cảm à bác ))

Đỡ rồi b ơi ( đủ 20 ký tự chưa)

Cơ mà kiểu đánh rồi nhắm chừng cứ thấy lãi 2-3 giá là chốt mà ko hiểu sao giá lại đi như vậy thật sự mình ko đánh được luôn ấy

Đánh như vậy thì cần gì phải phân tích.
Cơ bản thị trường là nó dao động lên xuống chứ tỷ lệ ít là chạy 1 mạch
10 lệnh thắng thì ko bù đc 1 lệnh thua, cái sợ nhất là mọi thứ quá nhanh nên ko làm chủ đc tâm lý và … TOANG

1 Lượt thích

Theo mình phá rồi. Cac ông toàn cmtt gì ây

1 Lượt thích

nó chạy ngược với kì vọng của em các bác ạ . móa con u cẹc

2 Lượt thích

Thỉnh thoảng cung cấp tin hót cho mn với :+1:

1 Lượt thích

https://vnwallstreet.com/
7 giờ sáng vào đây đọc tin là biết có tin hót trong ngày không nhé.

1 Lượt thích