Phân Vân hồi và đi ngang

Hi mọi người và a medio
Hôm nay e trade back Test cặp Usdjpy gặp TH này nó làm e phân Vân và thua lệnh vì xác định sai xu hướng đảo chiều
E gởi hình mn và a medio góp ý giúp e về những Trường hợp ô khung trong hình , nhất là TH cuối cùng đó nó có phải k hồi k
E xác định nó là hồi nên e bị thua lệnh ở xu hướng tăng tiếp theo
E đặt lệnh buy ở KLQT ở hình cuối
Kết quả thua lệnh này
E cảm ơn mn và anh medio

1 Lượt thích

Theo mình thì:

• Thứ nhất khung 15: đoạn hồi cuối cứ cho là hồi đúng đi, nhưng lúc phá qua đáy để tạo klvt là phá giả, nến thứ nhất phá qua tuy mạnh nhưng nến xác nhận tiếp theo lại nhỏ xíu, tiếp theo đó là 2 nến spinning tiếp theo lưỡng lự không thoát qua nến nhỏ xíu xác nhận kia và cuối cùng là nến xanh to đùng từ chối phá (xuống khung m5 lọc thấy có 1 đĩnh đáy nhỏ ở trên, và những nến phá đáy nhỏ đó cũng đi trong range cây nến đỏ => phá giả nên ở đó không phải klqt và ob an toàn mặc dù csd + thêm nó là khối ob mới hình thành nên càng ko an toàn

• Thứ 2 thì không biết bạn có xem giá hiện tại gióng sang có là gì của khung lớn không, nếu không là gì thì theo CTTT nó sẽ tìm lên khối ob bên trên cũng là vùng có klqt (cái này giá đã chạm và đi xuống nên thị trường xác nhận luôn rồi) và rồi đi xuống tiếp theo CTTT

*** Tổng kết: cái nào không rõ ràng và đủ trình phân tích thì BỎ đi bạn và bạn nên xem lại kỹ các bài KLQT, Hồi và đi ngang và quan trọng nhất là CTTT

2 Lượt thích

Tại theo all các kiến thức e đọc trong hội quán. Cũng như học. Thực hành mấy tháng qua.
E lọc nhiễu rất kỹ mà nó đi k đúng
Bên m5 nó phá rất đẹp
M15 nến phá tiếp theo cũng k phải nến quá nhỏ.
nên e cũng hơi phân vân.
E cảm ơn đã góp ý thêm cách nhìn từ anh ạ
E chia sẻ thêm m5 e đã lọc nhiễu

1 Lượt thích

Cái m5 đó là klqt của m5 không phải m15, nên theo CTTT giá nếu phá m5 thì sẽ tìm về nơi bắt đầu xu hướng và nó chính là klqt m15 và là ob lun !!!

1 Lượt thích

Ý kiến mình bạn tham khảo thử nhé.

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nhé
Nó giúp mình thêm một góc nhìn mới
Chúc bạn nhiều sức khỏe nhé

2 Lượt thích