Phân Tích Trên TRDVIEW, nhưng Chart Khác so với sàn XTB

Hi mọi người , Chúc mn cuối tuần vui vẻ!
Phân Tích Trên TRDVIEW, nhưng đến khi vào lệnh trên sàn XTB Chart Khác so với Tradingview…

Sau Quá Trình Backtest ,thì đến giờ em Chuyển qua trade bên sàn XTB. Có điều là So Sánh giữa 2 Chart Tradingview và XTB nó có sự khác nhau,

Ngoài GU ra thì tất cả còn lại nào cũng khác nhau, không có chart nào giống nhau.
Do em đã Phân Tích trên TRDVIEW quen rồi, nên em cứ nghĩ Phân Tích Trên Tradingview, sau đó đặt lệnh bên XTB là được…
Vậy 2 Chart nó khác nhau như vậy, kinh nghiệm xử lý của mn sao ạ? em cũng lính mới lần đầu trade bên Forex nên hơi ngỡ ngàng. :sweat_smile:
Thanks mn , chúc mn cuối tuần trade tốt!

1 Lượt thích

Mình cũng trade trên xtb ở cặp GU thôi, thấy cũng rất ok (sau khi đọc nhiều bài của Medio thì mình thấy phù hợp với việc chỉ phân tích 01 cặp để xuống tiền thôi, “nhận định cá nhân theo xh ad :slight_smile: “ và mình chọn cặp GU) tuy nhiên bạn phải để ý kỹ phần giá sẽ chênh lệch khoảng +/- một pic tuỳ lệnh mua bán (chỗ này hay bị lỡ kèo hoặc bị sl oan nè). Còn các cặp khác thấy chênh lệch giá nhiều và sai chart như bạn miêu tả á, chút ý kiến nhờ các ACE hỗ trợ thêm bạn ý và hỗ trợ mình cách khắc phục chênh lệch giá trong xtb với TrDView. Cảm ơn mn, chúc mn cuối tuần vui vẻ!

1 Lượt thích

Cái này thì chắc chắn chả có sàn nào giống nhau 100/100 cả. Tradingview mình hay để cả 2 sàn FXCM và Oanada, mình phân tích FXCM trước khi vào lệnh ngó qua Oanada xem có khác nhau nhiều không. Tiếp đến là đặt lệnh trên sàn Exness thường nó có khác nhưng vẫn đồng thuận thì vào thôi.

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn,
Vậy là nó vẫn sẽ khác, nhưng nếu đồng thuận thì mình vào , còn không thì mình sẽ lướt qua.

1 Lượt thích

mình hay kiểm tra mấy cái râu với OB thôi, chứ còn những thứ khác thì kệ nó. Nếu nó đồng thuận thì vào luôn còn không đồng thuận thì lúc đó mình xem xét lại kỹ hơn giữa các sàn rồi quyết định xuống tiền hay không.

2 Lượt thích

bạn cứ theo tradingview là ổn nhất , phân tích trên đó còn vào lệnh trên xtb là được

1 Lượt thích