Phân tích thì logic mà vẫn thua GBPUSD 27/7

Hic, các bác ạ, em buồn lắm, phân tích rõ hay mà vẫn SL
bác nào có con mắt khác vào review giúp em

4 Lượt thích

Mình cũng theo dõi GU nhưng chỗ bạn bảo không là gì theo mình nó Là gì rồi nên không vào.

4 Lượt thích

Mình nghĩ nó phịa chạm obcsd đó r mới xuống. Thậm trí còn treo sẵn lệnh sell tại obcs trên đó. Mà nó chưa lên đến đã giảm r. Làm cho mình bị 1 lẹnh mua lên sl. Một lệnh sell k khớp

1 Lượt thích

Chỗ không là gì của bạn nó đã là gì rồi đấy

Là gì đấy như thế này hơi khó để biết đấy bạn ạ

1 Lượt thích

2 Lượt thích

góp 1 góc nhìn khác :slightly_smiling_face:

3 Lượt thích

Đoạn này e cũng sl, theo e khi giá phá qua chỗ mũi tên vàng thì đã không nên mua nữa rồi nên e xếp lệnh như này thuộc dạng risk và có vào thì chỉ đi 1/2 vol

Và cùng lúc đó e hụt quả NU đâu đó 2 pip do tham… 2 tuần nay e toàn bị như này :smiling_face_with_tear:

1 Lượt thích

CÔNG Nhận nếu đi như vậy thì khó đỡ thật

1 Lượt thích

bạn cho có thể trình bày lý do vì sao giá qua mũi tên vàng thì ko nên mua nữa k

Nếu thế bạn lại chưa đọc kỹ TL rồi, bạn xem lại Mưu hèn 9 và 9.1 hoặc mưu hèn 3.

2 Lượt thích

Bạn nên xem lại cái từ chưa là gì đi .
Chưa là gì của bạn sai sai .
Dùng phá câu trúc của xu hướng nhỏ (xu hướng hồi ) sau đó xác đinh chưa là gì của xu hướng giảm lớn có vẻ không được logic cho lắm .
Ý kiến cá nhân

đến IMB rồi mà bạn. chưa chạm tới OB giảm cũng là bình thường

2 Lượt thích

Qua chỗ đấy là nó vào vùng IMB của cái OBCSD phía trên rồi ý a ( đoạn này a có thể xem lại mưu hèn bài 3, 9, 10 )

1 Lượt thích

Chào bạn.
lệnh này thì mình thấy nó chạm vùng IMB sau ob CSD rồi nên không mua lên được nữa, tuần vừa rồi mình cũng có vào được 2 lệnh dựa theo bài CTTT x ob 9 cùng vài yếu tố ủng hộ nữa, bạn xem cho vui nhé

bắt đầu thì mình xét khung lớn xem bối cảnh thế nào, giá đã chạm vùng cản nào chưa, thì thấy giá đã về đỉnh cũ H4 rồi nên thời điểm này mình tìm cơ hội mua lên

mình xuống M15 tìm cơ hội và ở đây nó xuất hiện cấu trúc như trong bài 9 CTTT x OB, và mình cũng lưu ý luôn là bài 9 này là dự đoán sớm nên sẽ rủi ro hơn là có xác nhận phá qua OB

mình xét cấu trúc nhỏ trước đã nhé

mình nhận định giá tăng tiếp nên giờ mình xét cấu trúc xu hướng tăng này và mua lên

xuống M5 tìm xác nhận

ok giờ TP thì an toàn là TP về đỉnh cũ nhưng ở đây lại xuất hiện cấu trúc bài 9 nên mình quyết định TP xa hơn

trên đường giá đi lên mình có vào thêm được 1 lệnh nhưng đi Vol 1/2 so vơi bình thường

tiếp đó thì giá về vùng IMB sau KLQT h1 rồi nên không mua được như bạn mua nữa

câu chuyện phân tích rõ hay rồi giá lại đi không như mình nghĩ cho dù vùng giá bạn xác định kia đúng nó không là gì thì mình nghĩ bạn nên học cách chấp nhận nó vì phân tích hay cỡ nào cũng chỉ là tăng xác suất đúng lên cao hơn mà thôi, vẫn có khả năng sai như thường và khi sai thì cố gắng quan sát xem lại vấn đề. mình rất biết ơn Medio đã đưa mình đến với thiền định, và thiền đã thay đổi mình rất nhiều không chỉ về tâm lý trong trading mà còn trong cuộc sống nữa, nếu chưa thử bạn có thể thử xem và mình thấy nó thật là tuyệt vời :slightly_smiling_face:

9 Lượt thích

trời anh ơi đắc đạo luôn rồi ạ, em trade toàn sl anh ạ nhưng vẫn hy vọng một ngày

1 Lượt thích

Hay quá, đúng là khi khả năng phân tích tốt hơn thì cũng tìm được điểm mua hợp lý và xác suất thằng cao hơn, góc nhìn của bác hoàn toàn tốt hơn

1 Lượt thích

Bác cho em hỏi 1 điều thắc mắc này nữa, tại sao bác lại cho rằng khi giá phá KLQT của con sóng nhỏ kia thì sẽ đảo chiều xu hướng cả con sóng lớn

2 Lượt thích

ở đây mình dựa vào tư duy của bài 9 cttt x ob, 1 số yếu tố ủng hộ như mình đã phân tích và những phán đoán cá nhân dựa trên kinh nghiệm của mình, nó không chắc chắn như việc phá ob csd ở KLQT bởi vậy nên khi giá lên đỉnh cũ là mình quản lý lệnh liền, tắt biểu đồ và gồng thôi.
xin lỗi vì khả năng diễn đạt, viết của mình không giỏi nên những gì mình suy nghĩ để mà viết ra hết ý
thì chưa tốt nên có gì bạn thông cảm nhé và cũng xem cho vui thôi vì những lệnh này mình vào thì nó chưa có xác nhận chắc chắn lắm nên rủi ro sẽ tăng lên

còn 1 yếu tố nữa ở đoạn ruộng bậc thang ủng hộ cho việc mình mua lên

3 Lượt thích

Cảm ơn góc nhìn của bạn, trường hợp này thực sự phức tạp để kết hợp nhiều khung giờ vs fai có kinh nghiệm mới phân tích và nhìn ra được điểm vào lệnh như vậy

1 Lượt thích