Phân biệt klvqt cho người mới

Trong bài viết "chia sẻ cách xác định klvqt cho người mới " của ad @Medio khá hay và chi tiết
ở bài viết này của e ,e xin bổ xung 1 trường hợp e thường hay gặp để ae cùng thảo luận
p/s trường hợp này e cũng còn hơi lăn tăn nên muốn biết cách nhìn nhận của admin ạ

8 Lượt thích

Bài chia sẻ đó của bạn Quyết đấy bạn, hồi chuyển forum admin đăng lại.
Theo mình keylv của h1 ở cả trên đỉnh cũng như là con sóng đẩy nhỏ bạn đang xét.

3 Lượt thích

mình backtest gặp trường hợp này ko biết xử lý sao

1 Lượt thích

Mình nghĩ nếu bạn đang nhìn nó ở h4 thì hãy chuyển về h1 và tập trung vào con sóng nhỏ tăng đang xét thì rõ ràng nó là KLV QT của h1 (có đỉnh đáy rõ ràng) . Còn nhìn h4 thì chỉ nên phân vân là nó có có phải KLV QT của h4 không thôi ( tất nhiên trường hợp này là không phải ). Đây là ý kiến của mình

3 Lượt thích

yes ,minh có chút sai sót không ghi rõ nhé . hiện tại là mình đang nhìn con sóng ở tf h1 nhé ,như vậy mới đang tìm klvqt của h1 chứ bạn

1 Lượt thích

4 Lượt thích

Còn nếu bạn đang nhìn ở H1, thì KLV QT của h1 nó vẫn nằm dưới, và những gì bạn đang tập trung nó chỉ nên đc xem ở m5 hoặc m15 thôi

Mình chưa hiểu ý bạn ở đây là ntn, nó đang ở giữa 2 keylv, cách đơn giản nhất là đợi nó về 1 cái keylv nào đó của H1, khung nhỏ đảo chiều buy sell về đỉnh đáy cũ.

2 Lượt thích

chưa hiểu ý bạn luôn ấy :innocent: :innocent:

Xoắn não quá bác nhì

1 Lượt thích

câu hỏi khó hiểu nhất hội quán

2 Lượt thích

Bạn vẽ như vậy thì trong con sóng tăng ấy. Klv tăng H4 H1 nó trùng nhau. Nên H1 tăng chính nó vẫn ở dưới trùng H4. Còn cái klv H1 ở trên là của H1 hồi thôi. Nguyên con sóng bạn vẽ từ đỉnh xuống thành sóng rồi tạo xu hướng đi lên ấy nó chỉ là hồi của H4 thôi.

2 Lượt thích

Mình chưa ghi rõ lắm sr mọi người
hiện tại con sóng mình đang xét là tf h4 nhé mọi người. và mình thắc mắc ở chỗ là nếu xét klvqt khung nhỏ để trade thì đâu mới là klvqt của tf h1, 1 hay là 2 .tks

1 Lượt thích

Vậy trong con sóng đẩy lớn H4 đằng trước có con sóng nhỏ H1 bên trong ấy nó đi thế nào bạn. klv nó trùng với TF H4 khồng hay nó đã chuyển thành giảm rồi mới xét đc bạn ơi.

3 Lượt thích

2 là keylv H1 nơi tập trung bán . Keylv nhé, ko phải keylv qt vì nó chưa phải xu hướng giảm.
1 là keylv QT H1 xu hướng tăng gần nhất

2 Lượt thích

MÌnh ko chắc 1 có phải là keylevel của H1 ko nhưng trong đoạn gần nhất thì chắc là đúng vì đang theo con sóng nhỏ nhưng nhìn dài hơn thì chưa chắc vì nó đang giá đang đi trong vùng đỉnh đáy của H4/H1. Tuy nhiên nếu giá hồi xuống 1 mạch → ko có cản mạnh thì giá đi lên theo sóng nhỏ H1 có thể ko gặp chướng ngại gì lớn và khó đảo chiều nếu chưa gặp vùng bán mạnh số 2 (keylevel H1 giảm) nên vùng số 1 sẽ là thành lũy tạm thời của phe buy tuy nhiên cần lưu ý vùng fibo 50-61.8 vì giá có thể đảo chiều xuống ở đây. Kết luận là có vào lệnh hay ko xem R:R có đủ 1;1 để kịp dời SL ko. Theo mình có ý kiến như vậy

1 Lượt thích

chắc là đúng thế là không đúng rồi

Ẩu.sóng giảm của h4 trước đó thì h1 đã phá chuyển thành giảm rồi đúng k bạn.lúc này xu hướng chính h1 là xu huóng giảm . Còn cái xu hướng gần nhất của h1 chính là xu hướng hồi tăng.cos thể xem 1 chính là key lều quan trọng m15 hồi cho dễ hiểu . Để chắc ăn b chờ phá key 1 rồi sell xuống thôi b

Nếu là em trong trường hợp này thì đợi giá chạy về klv rồi quan sát phản ứng là biết nó klv quan trọng hay không. Nếu là klv quan trọng , giá nó sẽ phản ứng mạnh, tranh chấp nhau về giá, còn nếu không phải klv quan trọng nó phi thẳng qua luôn. @@

1 Lượt thích

mình mới vào nến có chút nhận xét có gì mong các bạn góp ý . thực ra trên hình này bạn vẽ nếu như sách giáo khoa thì bạn cứ chờ cho tới khi nó phá đỉnh cao nhất kia đi thì lúc đó cái klqt nó sẽ dichj chuyển qua bên phải còn chưa phá đc qua thì
1 là bạn vào tf nhỏ tới khi bạn phát hiện ra klqt của con sóng hồi lớn đó ( trở thành xu hướng hồi thì lúc đó chỉ giao dịch ở cái khung nhỏ hơn khung đó là tf vào lệnh còn khung mà bạn phát hiện ra klqt đó là để tp và sl )
2 là không giao dịch vì không rõ ràng