Phá OB tại KLV QT nhưng không đảo chiều?

Như tiêu đề, mình vào lệnh bán sau khi giá phá OB CSD tại KLV QT, bên dưới cũng k có OB nào gần đấy nhưng giá vẫn đi lên. Anh em ai có thể giúp mình đc ko? Mình cũng có zoom out để coi có trùng KLV khung lớn không nhưng cũng ko thấy gì?

4 Lượt thích

Đơn giản vì nó là OB mới hình thành và có thể bác xét tf chưa hợp lý, chỗ bác vào lệnh mình thấy cũng không có yếu tố gì ủng hộ để đặt lệnh ở đó cả.

3 Lượt thích

OB mới hình thành là sao bạn, giá đã chạy một khoảng cách xa rõ ràng, rồi mới quay lại test chứ đâu có chạy 1 cây nến xong bật lại ngay. Còn chỗ mình vào lệnh thì vẫn quản lý lệnh được. Nhưng mình cũng không có nhu cầu hỏi về lệnh của mình, chỉ hỏi vì sao chỗ này phá OB CSD tại KLV QT vẫn bay lên

1 Lượt thích

Còn rất nhiều cái mà mình và bác chưa biết nhưng trường hợp này mình biết nên mình nói vậy, còn cụ thể nó như nào thì từ mỗi câu nói của mình chưa thể kết luận được, muốn biến nó thành cái bác hiểu thì chỉ còn cách note lại và quan sát, mình thấy kiến thức rất trọng nhưng tâm thái tiếp cận vấn đề và góp ý cũng quan trọng. đầu xuân hoan hỉ nhé.

1 Lượt thích

mình cũng bị như thế nhưng mình mua ở OB bạn vẽ nhưng ở cặp khác giá chạy y chang luôn thậm chí
mình ko có cơ hội quản lý lệnh :))
trường hợp này giá mà hồi lại bạn bán thì vẫn SL.
nếu bạn ko xem đó là ob mà vẽ klv bình thường chờ mô hình hoặc nến đảo chiều thì có thể sẽ có lợi nhuận mình cũng không hiểu những lúc thế này

Vấn đề của M1 là chưa chắc cái OB b vẽ ra đã là OB (trừ khi b đầu tư gói pre tradingview :sweat_smile: thì ko nói)
Còn nếu b trade khung lớn hơn, M5 chẳng hạn và dùng M1 để lọc nhiễu, thì OB đó sẽ nhìn như này:

Cho nên, nêu b trade m1 thì đành phải chấp nhận cơ số kèo nhìn là OB nhưng có thể lại ko phải OB.
Còn trade M5 trong TH này thì vì OB mới hình thành nên ko là tín hiệu đảo chiều uy tín được.

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn, mình thấy giải thích ntn hợp lý nhất.

Bác nên kiểm tra nhiều TF trước khi vào lệnh! Bác trade M1 như vậy là ko rõ ràng nên dính những TH này là bình thường! Em thấy Bác nên trade M5 rồi xuống m2 kiểm tra sẽ dễ ràng hơn mà ko bị nhiễu! khối OB này thì vs m5 nó chẳng là gì cả, chỉ là 1 vùng giá bình thường!

1 Lượt thích