Phá OB gần KLVQT

Dạo cho em hỏi. Tín hiệu phá sớm OB gần KLVQT có thể xem là tín hiệu phá sớm KLVQT không ạ. Mong anh @medio và các anh chị khác có thể giải đáp giúp em.

theo mình là giá phải phá cái ob dc klqt sử dụng hoặc ob csd sau klqt thì mới đảo chiều cái xu hướng lớn.
còn cái ob csd bạn vẽ là của xu hướng nhỏ, nếu bạn sell thì đợi hồi lên sell về cái ob dc klqt sử dụng của xu hướng lớn thui

ý mình là v nè

nếu có gì sai ae góp ý nhen :smiley:

E cũng có thêm trường hợp này chưa biết xử lý ntn cho phù hợp mong ac và a @Medio có thể giúp em xử lý giúp em với được không ạ. E có đọc mưu hèn kế bẩn xử lý nhiều OB của a medio rồi thì e dự đoán OB3 là OB quan trong nhất của cả xu hướng lớn luôn thì có phải không ạ.

1 Lượt thích

nếu phía dưới KLVQT k có OB tạo KLVQT thì a thấy nó ntn vậy ạ.

cái ob dc klqt sử dụng nhiều khi bạn phải vào khung nhỏ hơn mới thấy ý, như như cái ô mình vẽ nè, nhìn ở khung đang phân tích k có thấy mà phải vào khung nhỏ hơn á. cái này hồi đó mình cũng lú nhưng coi đi coi lại cái video trong khóa học thì vẽ dc như này á. no k nhất thiết là ob csd đâu, mình thấy nhiều khi nó dc dùng khi vừa tạo ra xong klqt vẫn quay lại chạm để đi tiếp thì vẫn tính ấy

Cái này mình cũng hay đánh nên mình hiểu ý bạn. Nhưng khi khung nhỏ ko có luôn thì sao ạ

Cách bạn quan sát khá giống mình

cái này là mình tự chế ra lúc backtest th kbiet có đúng hẳn hay chưa. nếu k có ob nhỏ thì mình phải vẽ cả cái ob to của cái xu hướng lớn xong rồi xuống khung nhỏ bóp nó về phần chưa được sử dụng ấy, khi mà giá phá cấu trúc nhỏ rồi hồi lên thì mình đánh về cái ô mình bóp luôn. tới cái vùng đó thì ngưng để xem giá đi sao.

kbiet nó có giống cái bạn gặp k nữa

1 Lượt thích

Thường e hay đặt về khối OB nhỏ chứ k short xuống

1 Lượt thích

nhiều khi cái vùng trên nó đụng cái gì đó rồi thì mình đánh v á, tại mình hay gặp kiểu này nó tới vùng đảo phát là lủng luôn k à, mà nó lủng kiểu này toàn đi liên tục k hồi á, mãi mới hồi

@nguyen_quoc_viet bac có gặp th này chưa ạ

Ok bác để mình note lại. Bác có zalo k bác. Để có thể trao đổi với nhau nhiều hơn không bác

nó kiểu v nè

E đã gửi lời mời kết bạn. E tên Cao Tấn Phát nha bác