Pha này làm mình rén luôn cái vụ phá ob csd gần đỉnh đáy

1 Lượt thích

Bác nào có cái nhìn nào khác khác thông não hộ mình phát . Đang bị lú rồi

Mình nghĩ TH này OB đúng và đủ trùm từ đáy đến KLQT vẫn chưa sử dụng nên giá đi lên vùng đó thì quay đầu là dễ hiểu. Nhưng nếu cái OB đúng và đủ đó đã bị dùng rồi và giá tạo được cái OB nhỏ ở gần đáy cũ thì khi giá phá qua đó có thể dự đoán được giá sẽ về tới KLQT

2 Lượt thích

Bác nói em mới nhìn ra . Nó đúng là ob csd đúng và đủ ở cả h1 và được xác nhận ở m15 .
Cám ơn bác nhé . Sáng giờ cứ nghĩ hoài không ra

1 Lượt thích

Cái chỗ nó phá OB nằm ở đáy cũ theo PP thì sẽ tìm lệnh Buy lên KLV. Nhưng xu hướng chính vẫn là xu hướng giảm. Nếu bạn Buy lên chỉ là ăn sóng hồi. VÌ vậy để vào lệnh này an toàn thì cần xuống TF nhỏ hơn để chờ xác nhận lúc đó mới vào. CÒn tại sao giá nó không đi theo PP thì cái đó mình nghĩ nếu bạn mở TF lớn hơn có thể momentum giảm đang mạnh thì xác xuất retest KLV nó giảm đi rồi.
Theo mình nghĩ là nếu đang mơi thì cứ tìm lệnh cùng xu hướng mà vào. Còn lênh ngược xu hướng thì nên bỏ đi chừng nào các lệnh hợp xu hướng thành thảo rồi lại đi nghiên cứu ngược xu hướng. Nếu cái cùng xu hướng chưa thành thảo mà muốn ăn luôn sóng hồi thì nhiều khi lại tẩu hỏa nhập ma cả 2.
theo mình dưới đây là trường hợp xác xuất xảy ra cao hơn và nên vào.

Trên đây là ý kiến và kinh nghiệm cá nhân.

6 Lượt thích

Cái này thì mình có thể nhìn theo 2 góc nhìn.

Góc nhìn 1: Nhìn theo xu hướng chính xu hướng lớn

Nếu mà có OB csd ở đỉnh đáy cũ tức là có khối OB chưa sử dụng đúng và đủ

Góc nhìn 2: Nhìn theo xu hướng nhỏ gần bạn

Và mình rất hay vào lệnh luôn vì không muốn đợi.

Đấy là lợi ích của việc chờ đợi nếu không muốn đen bị dính stophunt. Còn nếu vào lệnh sớm ở nơi bắt đầu xu hướng khi không thích đợi xác nhận thì nên đánh đổi tỉ lệ RR lấy sự an toàn. Mình thỉnh thoảng cũng hay vào kiểu như này

Lúc được, lúc thì lại bị hụt khi nó không có stophunt rất đáng tiếc nên vào kiểu nào cũng sẽ phải đánh đổi 1 cái gì đó vì thế cân nhắc khẩu vị nhé.

13 Lượt thích

Cám ơn góc nhìn của ad.

1 Lượt thích