Order Block - Phần 2

Đợi đầy đủ seri của bác rồi áp dụng thôi. Dùng pp truyền thống vẫn thấy ok.

2 Lượt thích

Em giống bác. Đang PA thuần tuý giờ thêm cả SMC rồi xem nhiều kênh lung tung làm loãng kiến thức, loạn hết cả lên rồi :)))

2 Lượt thích

Ad chia sẻ rất tỉ mỉ, dễ hiểu, hóng phần tiếp theo của ad. Thanks for sharing!

2 Lượt thích

Cảm ơn anh nhiều nhá… hay quá

1 Lượt thích

rất tỉ mỉ , rất cẩn thận , đúng chuẩn phong cách Medio.Thực sự cảm ơn AD vì đã tạo ra 1 cộng đồng không ngừng học hỏi ,một môi trường mà ở đây mọi người luôn sẵn sàng giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm cho nhau . Yêu hội quán nhiều

7 Lượt thích

Rất hay cảm ơn bạn nhiều nhé

Vẫn mãi là phong cách Medio ( chi tiết, dễ hiểu, thấm ), hết nước chấm luôn ad :heart_eyes:

2 Lượt thích

không thể tuyệt vời hơn, vẫn mong có ngày được offline với medio và các anh em hội quán

2 Lượt thích

@Medio anh trung cho em hỏi với ạ

2 Lượt thích

Với mình thì OB là cây nến ở trên chỗ KLQT ý

4 Lượt thích

vide rất hay và dễ hiểu,cảm ơn b

1 Lượt thích

Theo lý thuyết cây nến khác màu cuối cùng là khối OB mà tại sao ở ví dụ này khi cây khác màu cuối cùng là khối OB đã sử dụng rồi ko trade được nhưng sau đó a lại xác định được tiếp 2 khối OB1 và OB2 ở phía trên.
Em có 1 câu hỏi tại sao 2 vùng đó lại được coi là khối OB khi nó không phải là cây nến khác màu cuối cùng.
A có thể gỡ rối cho e chỗ này được ko ạ.

2 Lượt thích

@entee bạn đọc bài trader không giấu dốt của medio mùa 2 cái mới nhất đấy . Khi có 2 cái ob thì giá thường chạm cái ob trước đó

2 Lượt thích

Ý mình hỏi là tại sao lại xác định được 2 khối OB ở trên khi nó không phải là cây nến khác màu cuối cùng trước khi giá BOS. Mình đang ko hiểu cái đoạn này.

1 Lượt thích

Thỉnh thoảng mình hay viết tắt mà mình quên không giải thích ấy. Trong mắt mình Order Block mà để xem xét vào lệnh thì đó là OB chưa sử dụng. Còn cái nào sử dụng rồi thì mình lướt qua và quên mất tiêu nó luôn.

Trong trường hợp đó mình làm theo bản năng lướt qua quên nó luôn mà ko chú thích vào đấy.

E cám ơn anh.
Các phần về khối OB e đã học hết rồi và cũng hiểu cơ bản về cách áp dụng kết hợp khối OB và CTTT, kiến thức thực sự rất hay. Nhưng chỉ duy nhất cái vấn đề này e vẫn đang thắc mắc là tại sao 2 khối OB phía trên lại được coi là OB khi nó ko phải là cây nến hoặc vùng giá gãy chết cuối cùng trước khi phá BOS. Ko biết là e có đang hiểu sai chỗ nào không hay có cái kiến thức nào bỏ xót mà e chưa được học về cách xác định khối OB. Tại e mới vào hội quán và mới học về khối OB này.
Mong anh chỉ giáo cho e.

1 Lượt thích

Không phải nhất thiết là cứ cây nến cuối cùng là OB đâu bạn, bạn phải để ý vùng mất cân bằng (imbalance) nữa thì đó mới là khối OB .Bạn đừng áp dụng máy móc kiến thức thị trường nhiều nhiễu nên bạn cứ backtest tự kiếm OB xem

1 Lượt thích

Cám ơn b. Có lẽ t đang bị rối nghĩ phức tạp hoá lên rồi.

1 Lượt thích

Cho mình hỏi thêm 1 câu có phải bất cứ chỗ nào có vùng imbalence là mình có thể coi đó là OB phải không bạn

Không phải đâu bạn phải xem giá đã phá cấu trúc hay chưa nữa