Order Block - Phần 1

Cảm ơn Ad đã hỗ trợ hệ thống lại kiến thức giúp anh em. Cá nhân mình xem OB là một phần bổ trợ thêm cho phương pháp giao dịch hiện tại, còn vẫn ưu tiên vào cấu trúc thị trường là chủ đạo.

3 Lượt thích

Cách a viết bài chia sẻ kiến thức thực sự rất tuyệt, cuốn nh rất mạch lạc nhấn nhá. Câu chữ chứ đựng bao hàm nhiều ý nhưng k mâu thuẫn mà ăn khớp bổ trợ cho nhau. Nể a và mong chờ các bài tiếp của a

2 Lượt thích

Khó thì mới là AD :)) với bác là khó nhưng với ad lại thấy hợp lý mỗi người một quan niệm bác ạ

1 Lượt thích

Bác khen thừa… Kinh nghiệm viết thư tình bao nhiêu năm nay của AD đó bác. :v:

Hợp Lý, mlem mlem mlem mlem :stuck_out_tongue_winking_eye:

3 Lượt thích

ok bạn. chờ add thôi.

1 Lượt thích

Cảm ơn anh nhiều. chờ đợi các bài tiếp theo của a.

1 Lượt thích

Cảm ơn sếp đã chia sẻ :star_struck:

2 Lượt thích

Ai giải thích giúp mình SMC là gì vậy?
MÌnh cảm ơn.

1 Lượt thích

Bạn có thể đọc thêm ở bài này nhé Smart Money Concept là gì? Góc nhìn của mình về SMC

3 Lượt thích

Cảm ơn Medio.
A di đà phật

Mình cũng nghĩ như bạn, các thuyết âm mưu quá nhiều.
Không bao giờ có chuyện ngân hàng trung ương Châu Âu câu kết với FED để lấy mấy đồng lẻ của các bạn, kể cả khi có chuyện họ làm cho EUR tăng so với USD thì chúng ta vẫn có thể BUY cơ mà.
Cá mập cũng cắn xé lẫn nhau chứ không phải chung mục tiêu.
Trường hợp quét stoploss phần nhiều là do sàn, ngoài đánh với nhau còn phải đánh với sàn, ở đây chúng ta bất lợi về mặt thông tin vì họ biết nơi nào có nhiều lệnh chờ và nhiều thanh khoản.

5 Lượt thích

Cảm ơn anh, rất là hay!

@Medio Medio cho mình hỏi ở video số 54. Làm chủ các khung thời gian trên Ytb, ban đầu trên M15 bạn xác định có khối OB csd dưới key lv, nhưng sau khi xuống M5 thì đó không là gì cả.
Tuy nhiên góc nhìn của mình về khối OB đó tại M5 như thế này ( mình có note lại trong hình ảnh), thì có sai sót chỗ nào vậy, mong bạn giải đáp.
Xin cảm ơn