Only AUD/USD ( nơi thảo luận cặp cho anh em yêu thích AUDUSD)

Xin chào anh em, mình có khác với anh em một tí, không thích cặp GBPUSD và chỉ giao dịch AUD/USD mà thôi. Mình có việc fulltime nhưng lại đam mê in trade day do đó thường chỉ trade ở khung M1/M5 ( đa số M5 để kiểm tra lại). Đôi khi vào hội nhóm chỉ toàn reivew GBP/USD mình cũng lười đọc do đó mình lập kệnh này để những anh em có đam mê chung vào đây nếu sai thì cùng nhau sửa và tiến bộ dần.
Sau nhiều lần sml thì mình cũng tìm ra cách áp dụng PP Medio sao cho phù hợp với bản thân mình là chỉ chốt lời ở đỉnh đáy cũ, có thể 1R, 2R, 3R mình đều mút cả. Có thể vì khả năng phân tích của mình chưa tốt nên không thể TP xa, một phần nữa là do những lệnh TP xa nếu mút không được quay đầu thì thường hay kích hoạt tâm lý hơn thua của mình.
Mình xin review một lệnh tối hôm qua để mở TOPIC:

Có thể các bạn sẽ không quen, hoặc không thích kiểu vào lệnh nhanh và tốc độ như thế này, chỉ 1R 2R là đủ nhưng với mình tỉ lệ chiến thắng cao sẽ làm tâm lý của mình tốt hơn là gồng lâu và quay đầu hit sl.

8 Lượt thích

Chỗ đó với mình nó lại là 1 phát đau đớn bạn ạ

1 Lượt thích

B giống mình vậy, đến đoạn bị SL cũng bận k vào đc, kết quả giá đi theo lý thuyết dow. Nhưng mình thấy ở KLQT có ob csd nên cho rằng giá phá qua đó thì tìm sell, Tất nhiên phá qua điểm b xác định thì càng an toàn hơn

2 Lượt thích

Mình thấy nên tập trung 1 cặp là đủ đổi. Lan man nhiều cặp ko hiệu quả. Mình cũng thích AU

1 Lượt thích

Tại cái OB CSD đó mình chp rằng nó là của TF nhỏ bạn à, nên đợi nó phá khối OB tạo nên KLQT mới vào lệnh, mà thi trường vẫn ko cho mút, hjhj

1 Lượt thích