[Ò Ó O ...O] Chuyên mục gáy nhận định

Chào mọi người, hôm nay lần đầu tiên được gáy nên cho phép mình được gáy 1 lần thật to và dõng dạc để thử cảm giác của các chuyện gia hay cho nhận định mà đúng như nào nhé: Ò Ó O Ò O…O.

Mình gáy xong rồi, thử lần đầu cũng đã thật, giờ thì đi vào góc nhìn của mình vào thị trường nhé

BẮT ĐẦU NHÉ

Trong video youtube gần nhất cuối video mình có nói là có thị trường đến lúc chốt lời, có thị trường đến lúc đầu tư và có cả thị trường sắp tới có cơ hội đầu tư đó là: Chứng khoáng, crypto và vàng (sắp xếp theo thứ tự)

Crypto thì mình đã phân tích rồi, vàng thì anh em tự phân tích nhé mà mình cũng đã làm video về vàng trong khóa học rồi, chứng khoán thì mình sẽ nói trong bài này nhé.

• Đầu tư thì như mình đã nói mình chỉ đặc biệt quan tâm timeframe tuần và tháng thôi (W và M).
  • Timeframe ngày và H4 mình cũng thỉnh thoảng đầu tư nhưng chỉ 1 phần nhỏ vốn của mình

:point_right: Vì quan điểm của mình là giữ được tài sản mới giàu được. Ăn ít nhưng ăn lần nào chất và đậm lần ấy, còn hơn ăn nhiều lần mỗi lần 1 miếng bé tí rồi khi mất thì mất nhiều.

Vì thế khi chỉ số VN-INDEX tăng điểm liên tục gần như là 1 đồ thị dựng đứng mà nó chưa có nhịp hồi đủ sâu thì đó là 1 dấu hiệu nguy hiểm. Lúc này thì áp dụng câu nói sợ hãi khi người tham lam.

Câu hỏi:
Nếu đã mua đã đầu tư rồi thì chốt lời ở đâu?

Trả lời:
Có thể chốt lời tại những Keylevel gần nhất. Đợi điều chỉnh rồi vào lại.
Nhưng giờ nó phá đỉnh cũ rồi thì không còn keylevel nào cả vì thế chúng ta dùng fibonacci.

Giờ xem khung tuần (W)

Giờ thì giá về đường -0.62 khung tuần với trùng vùng khung tháng

Lúc này mình mới bảo là chốt lời vì nó trùng nhiều điểm với cả tâm lý đám đông giờ đang quá lạc quan. Ngày mình đăng video là ngày 28/06 trùng đường màu đỏ luôn nên mới gợi ý chốt lời.
Giờ chẳng may nó đúng nên làm bài này để gáy :rooster::rooster:

Giờ còn sớm để có xác nhận nói là KLQT ngày đã bị phá hay chưa nhưng nhìn momentum giảm mạnh như này thì. Nếu bạn cho rằng nó uptrend tiếp thì xuống KLQT ngày thì có thể mua 1 ít, còn mình thì dựa vào lực nến hiện tại sẽ ngồi nhìn và cảnh báo mọi người thôi :smiley:

Kết luận

Làm bài gáy cho vui thôi chứ cái việc mình có nhận định đúng hay không nói thật là nó chả quan trọng đâu.
Trong đầu tư, chúng ta không cần đoán đúng đỉnh hay đúng đáy. Vì việc đó là bất khả thi, lâu lâu ăn may 1 lần thôi.

Chúng ta chỉ có phương án dự trù khi đầu tư, lúc xuống tiền đầu tư thì mua rải DCA ở các vùng keylevel xịn. Càng xuống vùng càng xịn (khung tháng) thì mua càng nhiều.

Lúc chốt lời thì cũng chốt rải, càng tăng đến vùng nguy hiểm thì càng chốt ra nhiều.

Lý do để làm những việc mua rải và chốt rải là vì chúng ta không biết đâu là đỉnh đâu là đáy. Chỉ có phương án an toàn mới sống được lâu dài trong thị trường, mà sống lâu là giàu.

P/s: Lứa bạn của mình đầu tư chứng khoán rất nhiều (F0 phải chiếm 75%), biểu đồ mỗi đứa 1 kiểu, đứa ichimoku, đứa thì BB, đứa thì EMA phải 5 đường, đứa thì vào vì nghe người này người kia nói mã này tốt. Hôm trước cũng định viết bài chia sẻ cảnh báo trên FB cá nhân mà lại sợ bị bạn chửi nên thôi vì ai cũng đang hừng hực máu lửa với thị trường. Tâm lý F0 đang có lời thì chắc mọi người đều trải qua rồi.

Mình làm như vậy liệu với bạn bè có đúng không nhỉ?

59 Lượt thích

F0 không khuyên được đâu anh ạ. Còn nhận mình siêu hơn cả warrent buffet, bảo cụ già rồi đầu tư như cụ lỗi thời.

6 Lượt thích

Cảm ơn anh vì những chia sẻ :smiley: Anh có mê tiểu thuyết Kim Dung không anh ?

kk…trước giờ mới thấy a Trung gáy đấy😜
cb gáy tiếp bên bitcoin đi a
fo họ nhìn thấy biểu đồ mình họ thấy đơn giản quá…không giống chuyên gia
khuyên họ chẳng nghe đâu a…kk

1 Lượt thích

Mình mới xem phim thôi chứ chưa đọc tiểu thuyết.

1 Lượt thích

Trên FB mình cũng không chia sẻ về đầu tư abc các thứ bao giờ nên chắc giờ nhận định bạn bè sẽ nghĩ mình là thằng ngáo đá rồi block thẳng tay :)))

1 Lượt thích

Em cũng phân tích giống như anh :smiley:

1 Lượt thích

đọc tiêu đề đang nghĩ thầm. không biết ông nào to gan lớn mật vào share kèo. Chuẩn bị tinh thần vào tag medio vào xóa bài thì thấy tác giả là Medio. :rofl: LMAO

1 Lượt thích

margin, vs tạo lập cũng là hợp thức đường đi của giá ak a?

1 Lượt thích

Đây là lệnh đã chạy xong rồi mới show mà :joy:

1 Lượt thích

Trong chứng khoán thì mình không trade trược tiếp bằng chỉ số VN INDEX hay VN30 mà mình phải dùng chứng chỉ quỹ hay phái sinh thì việc mình phân tích bên VN INDEX hay VN30 có bị nhiễu không vậy a?

Ck giao dịch có 5h/ngày, 5 ngày/ tuần thì khung D có thể coi ngang vs khung W của coin ko ad? nếu ngang vs khung W coin thì giá ngon rồi. Góc nhìn của e thì vs coin nó giảm ko có giới hạn thì ko nên dùng đòn bẩy còn ck thì max là -7%/ngày thì m có thể kiểm soát dc, => có thể dùng đòn bẩy để tối ưu lợi nhuận(vẫn tuân thủ cắt lỗ). ko biết nghĩ vậy có đúng ko ạ e đang phân vân quá

1 Lượt thích

đúng là trong mỗi bài a viết đều có hàm ý sâu xa cả . lòng người thật là khó đoán mà :joy: . còn về việc bạn bè e nghĩ a cũng có thể viết bài nhưng không chỉ đích danh ai thì làm gì có ai chửi hay nói gì a đâu . mình cảnh báo mà mình không nghe lúc thể nào thì là do lỗi của họ , nhưng nếu a không chia sẻ mà sau này bạn a có thua thì e nghĩ a sẽ có chút áy náy vì đã không nói ( quan điểm cá nhân ).

1 Lượt thích

Phân tích VN INDEX để xác định xu hướng chung của thị trường để biết thời điểm ra, vào, hay đứng ngoài thị trường thôi bạn. Không phải để trade.

2 Lượt thích

Cái đấy tùy khẩu vị rủi ro của mỗi người thôi.

2 Lượt thích

Ad cho em hỏi sau khi mình xem xong Vnindex và quyết định chọn mã nào để đầu tư. Thì mình nên phân tích lại biểu đồ của mã đó nữa đúng không ạ? Hay mình thấy Vnindex chạm Klv xịn thì cứ mua mã nào tốt là được không cần phải coi.

Kết hợp cả biểu đồ mã đấy và một chút phân tích cơ bản để biết cổ phiếu nào có giá trị nữa bạn nhé

4 Lượt thích

E chủ quan k xem VNN-Index nên giờ đang ôm 1 đống lửa đây anh :rofl: :rofl:

3 Lượt thích

Nhiều khi F0 ở CK mất tiền họ còn tự hào hơn là nhìn người khác họ kiếm tiền ở FX ấy. Để họ tin tưởng mình chắc ad phải phím thêm nhiều kèo ở CK nữa vào :joy:

3 Lượt thích

Bạn bè em cũng phân tích chứng khoán như chuyên gia, tin gì cũng biết, chỉ báo nào cũng hay. Có lần em góp ý nhẹ nhẹ là chỗ này không nên vào (vì chả thấy keylv qt nào) thì bị phản pháo, bảo em chiếu mới biết cái gì. Kể từ đó em chẳng nói gì nữa, nói với người không hiểu mình nói gì, ko hiểu giá trị gì thì cứ như ko nói. Trái quan điểm người ta lại còn bị ghét, làm ơn mắc oán. Giờ em chỉ nói cho những ai thực sự quan tâm thôi còn người khác…em sợ mắc oán lắm :joy::joy::joy:

2 Lượt thích