[Ở nhà mùa dịch] Không nhìn biểu đồ thì làm thêm gì cho đỡ chán?

Anh 2 tuần nay vào đc lệnh nào ko em hơi bí vào được có 1 lệnh gu h1 tuần trước

2 Lượt thích

Tuần trc a vào được 2 lênh, tuần này a mới vào được có 1 lệnh. Nếu tf vào lệnh lớn thì đợi lâu cũng là bình thường mà.

4 Lượt thích

B làm bộ phận nào đó b ơi

Do thị tr ko đẹp, hay do sao mà a vào it lệnh vậy ạ ?

Mình làm kỹ thuật mảng dẫn đường thuộc bên VATM.

1 Lượt thích

Nó là giai đoạn phải trải qua thôi, mình cũng có niềm tin vào ngành hàng không sẽ phát triển mạnh,

Mình có đặt câu hỏi ở mục góc giúp đỡ rồi mà chưa thấy ad và các anh chị em giải đáp giúp. Các bro giải đáp cho mình thông não vấn đề này tý, trong các video trên youtube, hay thấy ad nói cài đặt cảnh báo giá ở các vùng key level, mình tìm hiểu thì biết được muốn cài đặt cảnh báo giá về điện thoại thì phải kết nối mt4 trên đt và mt4 trên máy tính, nên phải để mấy tính mở suốt, hoặc nếu ko thì phải cài đặt máy chủ ảo VPS gì gì đó. Có cao thủ nào giải đáp giúp mình được không ạ.

đặt cảnh báo trên tradingview bác à. bác cài phần mềm tradingview trên đt là nó tự đồng bộ, sắm thêm quả thiết bị đeo tay đồng bộ với điện thoại nữa là ngon luôn

1 Lượt thích

Mình thấy có mấy thứ:

1. Máy chạy bộ, tập xong người thoải mái, giải toả đc rất nhiều thứ, từ mồ hôi, tinh thần, chát độc tích tụ trong cơ thể. Thêm cái tai nghe bluttooth ngon ngon, là đi bộ cả 30p → 1 tiếng ko chán, hoặc trong thời gian đó thì bật các kênh kiến thức lên nghe, video call với người thân, bạn bè
  2. Cafe, m hay uống cafe sữa đá, mua loại arabrica, đỡ sốc, sảng khoái tinh thần
  3. Bóng đá, ai thích xem bóng đá làm gói K+ hoặc lên mấy trang xem bình luận bựa bựa cg vui phết
  4. Nghe truyện audio dài tập, khá nhiều truyện hay mà trước giờ ko có cơ hội, nhưng đừng bị mê man quá

Sau đó thì tập trung vào những cái chính thôi:

1. Forex, xem 1 cặp, 1 khung thời gian, đặt cảnh báo, vứt đấy. Có thời gian vào hội quán nâng cao kiến thức, & review lại những lệnh mà mình đã vào, những lệnh m chưa voà đc mà trên hội quán có người vào. → Mục tiêu là có lãi đều ổn định mấy tháng liền, ko cần nhiều, ít % thôi cg đc, mục tiêu của m là 5% trong giai đoạn này.
  2. Chứng khoán. Đầu tư ck có rất nh cái hay, hiểu biết về tiền tệ, nền kinh tế vận hành, các ngành kinh tế của vn, tại sao trong thời điểm này nó lên, tại sao nó xuống, giá này tăng thì ảnh hưởng gì. Nghiên cứu tầm vĩ mô hơn giúp m mở rộng được tầm nhìn, đặc biệt theo mấy a như Chứng khoán cùng Quang Dũng, đăng ký lớp học. Sau này nó sẽ là kênh đầu tư chính của mình. Nếu có làm ăn kinh doanh cg giúp đỡ m rất nhiều, tại sao ko nên đầu tư vào ngành này, biên lợi nhuận gộp, rủi ro là gì, có phải đến chu kỳ giảm của ngành hay ko, tốt nhất ko nên làm từ đầu,…
  3. Và tất nhiên là công việc chính rồi. Phải dành thời gian chính cho nó, vì nó là kênh đang mang lại tiền ổn định cho mình & tương lai cũng thế. Có thực mới vực đc đạo, trong thời gian biến forex & ck thành 1 kênh kiếm $, ko biết thời gian đó là bao lâu nữa, & để giữ cho tâm lý thoải mái thì nên tập trung vào cv chính của mình
7 Lượt thích