NZDUSD chạy không theo quy luật gì cả!

Như trong hình e chú thích là giá đã phá klqt xu hướng tăng hồi rồi thì nó phải về klqt xu hướng tăng lớn mới đúng chứ các nhỉ. Stop loss mà không hiểu được lí do.

Thời gian back test : 01/04/2022

Update:

Mình đã hiểu lí do rồi.

2 Lượt thích

Ở đây theo góc nhìn của mình, có 2 điểm bất lợi nếu sell
1/ Không có OB… vì thế nếu muốn sell thì nên đợi xác nhận sẽ an toàn hơn
2/ Về việc vẽ vùng đỉnh - đáy, mình thường vẽ bao chùm cả cây nến thấp (hoặc cao nhất)… như vậy sẽ an toàn hơn.
Ngoài ra
Mình cũng dùng thêm cái công cụ đo Volume profile để “tham khảo” thêm xem vùng đỉnh - đáy chỗ nào có vol to để né ra và chốt trước khi giá tới vùng vol to đó

khả năng là e vẽ đáy chưa đúng rồi bác ạ. vậy là giá đã quay về đáy rồi nên sell ko còn tốt nữa.

1 Lượt thích

Theo quan điểm cá nhân của mình thì có hai vấn đề ở đây:

Vấn đề thứ 1: Mình cho rằng bạn xác định sai KLV QT của H1, xu hướng chính của H1 vẫn là xu hướng tăng nên khi giá quay lại KLV QT H1 lần 2 có khối OB CSD tại đây, bạn có thể cân nhắc vào lệnh Buy và quản lý lệnh thật chặt đề phòng xu hướng giảm hồi hiện tại phá KLV QT H1

Vấn đề thứ 2: Bạn thắc mắc giá không theo quy luật thì bạn xem lại khung H4, giá không những hồi về mà còn hồi về đến KLV QT H4

Bạn xem kỹ phần CTTT, phá thật giả của Medio để hiểu hơn nghen.

Bonus: thật ra mình nghĩ nó hồi hay không hồi không có quan trọng lắm đâu, thị trường nó luôn đúng theo cách của nó, việc của chúng ta là lướt con sóng bám theo đuôi thị trường, hên thì TP mà xui xui sóng lớn lật thuyền cũng là điều bình thường, bạn tìm chỗ nào dễ mua dễ bán mà vào khả năng TP cao hơn, mình cảm giác hình như bạn vào có vẻ hên xui không có quan sát kỹ thì phải, thấy xác định toàn là xu hướng hồi không thấy phân tích khung lớn xu hay xu hướng chính là xu hướng gì, cũng không thấy ghi lý do tại sao lại chọn chỗ đó là điểm vào lệnh :grin: :grin: :grin:

P/s: Vài nhận định cho vui thôi, có gì chưa đúng bỏ qua nhé! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

e hiểu lí do bị stoploss rồi bác. thanks bác vì sự nhiệt tình :laughing: