NZDCAD_SL 3 phát

Dạo này hiếm khi trade cặp chéo, nhưng vẫn hay liếc sang có kèo đẹp thì chiến. Mình chia sẽ 3 lệnh SL để thấy cái ngu và tham lam. Mn có gì góp ý nhé.

1. Lệnh 1: bác @nguyentrongtai đã chia sẽ và mn phân rồi, do phá vỡ giả

1. Lệnh 2 và 3: do fomo và tham làm đặt SL quá khít.
2 Lượt thích

chạy đúng như phân tích là ok rồi bác, giãn speard do đen thôi, sau ta làm lại :smiley:

thanks bác. Coi như đen để tự an ủi mình. :joy:

1 Lượt thích

mình cũng toang lệnh 1 y chang, cay cho nó next luôn :rofl: , nếu mà vào thì lệnh 3 có khi cũng bị vả như vậy luôn :expressionless: kinh nghiệm mấy thằng NZD M15 đặt cách râu 10 pip cho lành

Bị stop hunt thôi . E thấy vùng đáy cũ trc nó khá rộng. Cặp chéo thì biện độ rộng lắm, spread cao, râu cũng dài nữa :)))

1 Lượt thích

E ko bao giờ để ý spread mấy nhưng vừa rồi bị sốc với mấy cặp chéo quá, nó vừa khớp lệnh phát mà âm mất 25% so với điểm SL của em

1 Lượt thích

các bác đánh sàn nào mà suốt ngày than vãn spread thế . Em đánh exness raw thấy spead thấp mà

1 Lượt thích

Mình cũng đánh raw bên exness, cặp chéo lúc biến động mạnh vẫn dãn nhiều mà, mấy cái xxxNZD, xxxCHF, NZDxxx, nên cũng ít xem cặp chéo. Exness ghét cái giới hạn SL, mấy cặp chéo toàn 70 đến 100 points nên nhiều khi đặt limit không được mất thời gian canh.

3 Lượt thích

E đang đánh FXCM, có khi phải đổi sàn

thấy fxcm có cái khuyến mãi hay , đó là nap 300$ đánh được 5lot thì miễn phí tradingview pro 1 năm. Fxcm còn đánh trực tiếp trên tradingview được luôn

uk, e mở sàn đó vì cái tradingview pro 1 năm đó. Đánh trực tiếp trên tradingview thì trước e đặt lệnh đc, nhưng nâng vốn thêm vào với thay đổi % mỗi lệnh thì ko biết làm thế nào

1 Lượt thích

MÌnh đang dùng tk raw, nhưng cặp chéo sáng sớm giãn tầm 2-3 pip, bình thường spread vẫn ok

2 Lượt thích

Em cũng mới bị sl quả lệnh limit 5% tk
Cũng do dãn speard,sáng dậy thấy con GU speard hơn 100