Nỗi lòng của trade mới 😪

E học trade từ tháng 2 đến giờ,đến giờ là cũng được 4 tháng rồi,lúc chơi thì nạp 250$ vào chơi,đúng 3 ngày e cháy tài khoản các bác ạ,đến giờ vẫn chưa gỡ được vốn nữa,đến lúc xem được video của bác medio,như kiểu đang đứng giữa nơi rừng rú bỗng tìm được con đường ra đến ngoài đường cao tốc vậy,em xem đi xem lại những video của bác medio,thua lại xem lại,xem đi xem lại rất nhiều lần,và cũng rút ra 1 ít kinh nghiệm,và cũng chịu khó backtest và quyết định mua khoá học của bác medio để đây tâm sự cùng vs ae,đến giờ e mới nạp thêm 50$ mà chơi thì cứ âm xong lại hoà,buồn quá,mãi ko có lãi đều để nạp tiền to vào,làm nghề này cô đơn thật các bác ạ,1 mình và 1 mình buồn thui thủi,rủ 1 2 đứa b nó chơi cùng để có bạn có bè ae cùng tìm hiểu thì toàn kêu là lửa đảo rồi các thứ các bác ạ,cô đơn vẫn là cô đơn,em còn bị trôn vốn 3k$ bên coin,coin xuống sml chán quá,vào khoá học của bác medio mới mở mang ra đầu óc để đầu tư coin,thì giờ vốn trôn ở coin đấy rồi,bán thì lỗ,hold to die vậy,chờ nó hồi đủ vốn rồi chơi lại,chứ chán quá,có bác nào đang cùng hoàn cảnh như e ko nhỉ ???
Ae nào ở Gia Lộc - Hải Dương thì giao lưu cái nhỉ

4 Lượt thích

Bác có vẻ bi quan nhỉ :smile: , em học trade từ tháng 2, theo PA từ tháng 4. Đến giờ thì hoà vốn là tốt rồii. Em nghĩ bác kì vọng quá cao vào bản thân, hoặc là do bác chưa có kế hoạch luyện tập cụ thể chẳng hạn. Em vẫn win loss liên tục mà em lạc quan lắm, coi nó là một cái nghề, một con đường dài phải đi mà đích đến là freedom. Cố lên bác

1 Lượt thích

E định fulltime vs nghề này mà,e tâm sự chút thôi,hơi buồn,vì ko ai tâm sự nghề này,có nhóm này lên tâm sự ae tí gọi là giao lưu,cho mọi người biết mình tồn tại :joy_cat::joy_cat::joy_cat::joy_cat:

Có vê chuẩn bị lại bốc shit rồi bác :joy_cat:

Sr bác nhưng em kh trade cặp đó, em vừa cắt non lệnh UJ này. Coi lại H4 thì thấy gợn gợn :smile:

Phá vỡ giả,bác nhìn con của e là nó phá giả hay thật kia

sao giống mình vậy chứ. cũng học trade từ tháng 2. cũng âm coin , trade fx thì chưa ổn định hehe.

Cố gắg lên b êi,kỉ luật và lệnh thật đẹp,đúng kelevel và phải phá kelevel thật sự thì mới vào

1 Lượt thích

Đây là view của em. Em nghĩ nó phá rồi bác

@Medio Giáo chủ xem thế nào chứ giờ anh em khóc lạc hết sang bên PA tinh hoa rồi :))))

1 Lượt thích

anh Trung xóa hội quán cũ rồi nên không có link bài cũ cho bạn đọc lấy động lực. Hãy nghĩ tới những người mất nhiều hơn là bạn sẽ thấy bớt mất mát đi.
Mình vào thị trường 1 tuần mất hết toàn bộ tài sản .~ 20k.
Trải qua bao phen thăng trầm , hiện tại mình vẫn đang ở đây, tiếp tục trade.
Thế thì không có cái lí nào 250$ của bạn lại làm bạn nhụt trí cả.
Cái việc cô đơn khi học trade là việc quá bình thường. Bạn cũng nên biết rằng khi bạn thành công thì bạn sẽ đứng một mình thôi. Người ta gọi là cô đơn trên đỉnh vinh quang đó :)))
Nếu như việc trade là dễ thì đã không có quy luật 20-80 trong cuộc đời này rồi.
Anh Trung đi đầu mất 1,5 năm mới từ âm -100k$ mới về đc hòa vốn. thì không có lí gì 4 tháng của bạn lại đòi hái quả ngọt được cả.
Mọi thứ đến từ từ thì nó sẽ bền và lâu dài.

Bài này bạn chuyển sang mục tâm sự trader nhé.

8 Lượt thích

Cảm ơn dũng, cây động lực cho anh em mới vào nghề <3

Alo đi m ở Ninh gian đây, đúng là nghề này cô đơn mà, nhiều khi chia sẻ chả ai hiểu.

Các bạn mới vào để ý post bài đúng thư mục. Đây có liên quan gì đến PA mà post vào đây nhỉ?

2 Lượt thích

Của e là vừa cắt lỗ 1 nửa nó xuốg hẳn luôn,cũng may cắt đi bớt,

Em thì ko nản,nếu nản thì đã ko theo từ đầu năm đến giờ,muốn nên đây tâm sự tí thôi,cám ơn bác dũng nhiều nhé

Ninh giang cũng xa gia lộc đấy b,

haha. chắc đợi giáo chủ duyệt bài thì cao hứng khóc tụt rồi nên post bài sang đây :))))

ở đây có bác @nguyentrongtai cũng 3-4 năm gì rồi mà vẫn đang học đấy thôi . Cứ nghĩ để có được 1 công việc mình cần bỏ 3-5 năm học đại học để ra trường thì 4 tháng cho fx để có thể kiếm tiền nó có là gì đâu nếu không nói là còn quá ít so với những gì mà nó có thể mang lại . Vững bước bạn ơi

3 Lượt thích

Xã nào Ninh Giang đấy bác ơi. E Tân quang đây bác